cách nuôi chào mào đẻ con đột biến đây

trungnam18

Thành viên Mới
Điểm
1
Tháng trước em có qua thái lan chơi gặp ông anh ổng cũng làm nghề nuôi chào mào sinh sản.Khu vườn ổng có 11 chuồng thì 2 chuồng bố mẹ đều là bình thường nhưng đẻ con là chào mào bông em thấy lạ nên hỏi thì ổng nói bí quyết đó là khi nuôi đẻ ta phải chon 1 cặp chim 2-3 mùa và thay lông rùi và thả vào trong lồng và chỉ cho ăn sâu thôi ko cho ăn cám gì hết thì tỉ lệ ra chim con đột biến là 40%.nhớ ấn thank mình 1 phát

Ðề: cách nuôi chào mào đẻ con đột biến đây

có thiệt không thế bạn hay là nhảm vậy :(

chắc là đùa chứ gì bạn có tính hài ước nhỉ

nếu được như thế chắc làm giàu to rồi.

ngoài mấy vùng quê còn có loại thuốc gọi là DDT hay dùng trị rận ve cho chó, bác nào xin được tí về làm cám cho chim ăn -: đảm bảo có đọt biến (loại bột màu trắng có mùi hăng hắc ấy)

cái này hay nhỉ thế mà mình nuôi 2 năm nay chẳng thấy nó đẻ chứ chưa nói đến đột biến có con còn bị chuột cắn mất 1 chân

- Thế này chim ngoài thiên nhiên nó đọt biến hết à? Sống tự nhiên chim làm quái có cám mà ăn

Bài viết rất lạ :D nhưng cũng thêm 1 thông tin về chào mào rất độc đáo. A e nào thử nếu thành công xin Pm mình với ^^

khỏi cần thử, chỉ 1 câu spam thui.Nghĩ đơn giản thì nếu dễ dàng vậy thì giá chào mào bông hay bạch tạng không lên đến vài chục vài trăm triệu đâu

bài viết và phương thức lạ quá ,hay người quen bác chủ ăn may nên mới lai tạo ra cm bông chứ ngoài thiên nhiên nó cũng ăn sâu suốt mà

Cụ này tếu thật. Dân thái lan chuyên gia nuôi chào mào đẻ mà con chưa ép đẻ đột biến đc mà anh cụ nuôi đc cũng tài

Cho chim ān toàn sâu dôi biên không thây lai hõng lông thì vûa dê thê thì chim màu nhièu nhù chim thûòng nhî

Tháng trước em có qua thái lan chơi gặp ông anh ổng cũng làm nghề nuôi chào mào sinh sản.Khu vườn ổng có 11 chuồng thì 2 chuồng bố mẹ đều là bình thường nhưng đẻ con là chào mào bông em thấy lạ nên hỏi thì ổng nói bí quyết đó là khi nuôi đẻ ta phải chon 1 cặp chim 2-3 mùa và thay lông rùi và thả vào trong lồng và chỉ cho ăn sâu thôi ko cho ăn cám gì hết thì tỉ lệ ra chim con đột biến là 40%.nhớ ấn thank mình 1 phát
uh bài hay hay đó.chắc nó sinh ra bông mà bông gòn.

Quá đơn giản , ai cũng làm như thế được hết, đã là kinh nghiệm thì ko nó không đơn giản như những gì bạn nghe và thấy, nhưng chũng thanks bạn đã chia sẽ

đơn giản quá,cứ cho ăn sâu mà đẻ chào mào đột biến thì hàng đột biến dớt giá mất thôi:D:D

nếu có vài tấm hình post lên cho ae xem thì tin ngay, bác chỉ dưa ra 1 cách đơn giản như vậy mà k có gì chứng minh thì sao ae tin được. tôi tin chắc nếu có thì bác cũng phải lưu lại vài tấm hình

Chỉ là giang hồ đồn đại:)) =))

Vậy sao bác hok cho hắn uống hoá chất dùng cho un nước chochắc hjhjhjhhj

Ko biết thật hay ko.nhưng vẫn cảm ơn chia sẻ của bạn.

bài nhảm thật, ngoài thiên nhiên toàn ăn sâu chứ lấy đâu ra cám, cách trên mà ra chim đột biến chắc giá chào mào đột biến cao hơn cm bt vài trăm nghìn :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên