cách tam cho chào maào,,,,,,,,,,

kid_boy1

Thành Viên
Điểm
16
ae cho mình hỏi 1 ngày mình. Tãm cho chào mào 1 làn có tót kkkkk,,,,,,,,,

Ðề: cách tam cho chào maào,,,,,,,,,,

Ngày nào cũng tắm là tốt rồi,mùa lạnh cho nước ấm là được

Ngày nào cũng tắm là tốt rồi,mùa lạnh cho nước ấm là được
tks bác , ngày nào cũng tam e nó có xung lên không,và có tot không
minh nghe người ta nói ngày nào cũng tam là e nó sẻ ha lua có dung không các bác!!!!!!!!!!!

2 ngày tắm nước 1 lần ( tắm tầm lúc 10g ~> 12g trưa ) , ngày nào cũng tắm nằng ( nếu có ).

CÓ đk thì tắm hàng ngày là tốt nhất,chim sạch sẽ,lông lá mượt mà óng đẹp.Mùa đông những hôm lạnh quá thì không nhất thiết mỗi ngày 1 lần,2-3 ngày 1 lần cũng được,pha thêm nước ấm ( ấm thôi đừng bỏng tay,ko chim tắm xong là nhảy ra đĩa luôn đấy ),cho tắm chỗ tuyệt đối không có gió lùa.

tks bác ,z như gio chua mùa dong 1 ngày mình tam 1 llàn có nên k vs có tot không.tam nhiều như zay e nó có ha lua không..

tks bác ,z như gio chua mùa dong 1 ngày mình tam 1 llàn có nên k vs có tot không.tam nhiều như zay e nó có ha lua không..

Tắm làm sao hạ lửa được.Chỉ sợ chim ko được tắm lâu ngày,đang chơi thì đứng rỉa lông mới là mất điểm.B có thời gian thì mỗi ngày 1 lần càng tốt

bác nói chi so không tam lâu ngày là sao.mình không hiểu,
ban minh tam1 ngày 1 lan tot phải không pan ,không ha lua paj không,,,,,

ngay tam 1lan lam sao ha lua dc,tam ko deu dan it qua,len gian lai dung ria long ria canh thi luc do lai moi bac ha long

bác nói chi so không tam lâu ngày là sao.mình không hiểu,
ban minh tam1 ngày 1 lan tot phải không pan ,không ha lua paj không,,,,,

Là lúc mang chim đi thi hoặc đi dợt,chim đang chơi hay rồi ko chơi nữa,đứng cầu rỉa lông rỉa cánh.Nếu đi thi mà chim thế này thì hạ lồng luôn khỏi phải thi tiếp

Nếu bạn ở miền nam thì ngày tắm 2 lần cũng tốt, nhưng nếu ở miền bắc cho dù hôm nào trời có nắng thì chỉ phơi nắng buổi sáng thôi. Sang mùa hè thì tắm nhiều cho e nó thoải mái. Trời mùa đông lạnh tắm nhiều khi e nó lại trúng gió thì khổ, cứ 2 -3 ngày tắm là đc

Nếu bạn ở miền nam thì ngày tắm 2 lần cũng tốt, nhưng nếu ở miền bắc cho dù hôm nào trời có nắng thì chỉ phơi nắng buổi sáng thôi. Sang mùa hè thì tắm nhiều cho e nó thoải mái. Trời mùa đông lạnh tắm nhiều khi e nó lại trúng gió thì khổ, cứ 2 -3 ngày tắm là đc

Trước khi tắm phơi nắng 1 tiếng,tắm xong phơi nửa tiếng nữa rồi cho vào chỗ thoáng mát,ko có gió lùa là ok con dê

Không cần tắm nước ấm đâu. Tắm nước ấm xong e nó càng lạnh thêm

nhiều con nó chỉ tắm 2 nngàyy 1 lần thôi bác à bác có cho nó 1 ngày tắm 1 lần nó cũng k tắm hehe tắm 2 ngày 1 lần là ok rồi đâu cần sạch sẽ quá tắm tầm 1~2h chiều là ok nhất

nhiều con nó chỉ tắm 2 nngàyy 1 lần thôi bác à bác có cho nó 1 ngày tắm 1 lần nó cũng k tắm hehe tắm 2 ngày 1 lần là ok rồi đâu cần sạch sẽ quá tắm tầm 1~2h chiều là ok nhất

chuẩn đấy bác à, con chào mào nhà mình cách ngày mới tắm, hôm trc tắm rồi mà hôm sau cho tắm thì ko thèm tắm, thế mới kiêu chứ <:p,
hôm trước ko tắm, hôm sau mà ko cho tắm thì em nó kêu trời kêu đất luôn =,=

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên