cách treo lồng chim

mylove3010

Thành Viên
Điểm
6
chào các bác...
em mạn phép hỏi ý kiến của các bác...hiện nay em có 4 chú chào mào....mọi đợt thì em treo mỗi con một chỗ,thi thoảng đổi vị trí cho nhau (t7 hoặc cn nào em cũng xách đi dượt cả 4 con luôn)...hôm nay em xin tham khảo ý kiến các bác...là em định căng 1 dây ngang treo 1 dàn 4 lồng luôn được không...mong các bác cho em xin ý kiến mới ạ...

Ðề: cách treo lồng chim

bác nào có kinh nghiệm vào giúp cho chủ topic kìa?

theo mình thì nên treo tách ra cho no ganh nhau hót ác hơn ,bác đổi vị chí cũng đc ít cho nhìn nhau thôi , còn nếu bác làm sao treo nên phủ áo lồng bớt đừng cho nhìn thấy nhau là ok vài lời góp ý .

theo mình thì nên treo tách ra cho no ganh nhau hót ác hơn ,bác đổi vị chí cũng đc ít cho nhìn nhau thôi , còn nếu bác làm sao treo nên phủ áo lồng bớt đừng cho nhìn thấy nhau là ok vài lời góp ý .
em treo tách mỗi em một chỗ rồi nhưng do không gian hẹp lên không thể treo chim không nhìn thấy nhau được....bác à...như vậy có bị sao không ạ

sao thì cũng ko sao cả.chỉ là nếu chim cùng nhà bác thì nó sẽ ko hoặc ít đấu với nhau hơn thôi.nhà hẹp thì đành phải treo vậy chứ ko còn cách khác.

chào bạn , mình cũng nuôi 4 chào mào ( 1 Huế, 1 Đà Nẵng, 2 Nghệ An), CN đưa 2 con đi dợt, còn 1 ngày khác trong tuần thì đưa 2 con còn lại. Ở nhà mình treo 4 con ở 4 góc không cho nhìn thấy nhau, chúng nó chửi nhau ầm ầm. Nếu nhà chất buộc phải gần nhau thì cũng đừng cho nhìn thấy mặt nhau nó quen nhau qua hôm sau chúng chẳng hót đâu.

Thực ra treo nhìn thấy nhau cũng không sao. chim nó chỉ không sục sạo. mà chỉ hót như bt thôi bác ah. Trước e cũng từng có băn khoăn như bác vậy. nhưng e đi xem nhiều người, người tách mặt người không... thì e tự thấy là kiểu gì chim nó cũng hót hết không bị xịt đâu..... Còn riêng em thì trật e cũng làm 4 tấm gỗ mỏng treo ở giữa các lồng cho chim nó ganh nhau. thỉnh thoảng thì lại cho nhìn thấy mặt nhau :D

Mình có 8 e,nhà cũng chật.2 mộc thì treo riêng rồi,m bố trí khoảng cách xa nhất có thể để treo 6 e còn lại,không bao h cho nhìn thấy nhau ( bịt mỗi lồng nửa áo,cứ so le như thế là ko thấy nhau được).Thực ra cho nhìn thấy hay ko nó ko phải là vấn đề lớn,chỉ là chim nhà ngày ngày thấy mặt nhau thì nó nhàm chim,lâu dần chơi không được sung,ko cho nhìn nhau mà chỉ được nghe giọng,chim sục sạo và chơi ghê lắm,thi thoảng kè cả mấy con lại cho chơi chừng nửa tiếng rồi lại tách ra.Cả đàn lúc nào cũng căng luôn

treo gần hay nhìn thấy nhau lâu dần hay dẫn đến hiện tượng chim đè nhau và một con sẽ nổi lên làm thủ lĩnh. Các con khác sẽ ít hót và không căng bật lên được nhé. Nuôi ít mà chất còn hơn nuôi nhiều hầu hạ chúng nó bạn ạ.

Quen mặt nhau thì nó sẽ chơi nữa bác ak,treo cách mặt thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên