cám cho khuyên đang thay lông.

long2011able

Thành Viên
Điểm
16
Các pác cho em hỏi, khuyên đang thay lông cho ăn cám Thúy Tuấn số 1 có sao không? Trước khi thay lông,em nó vẫn ăn cám này. Vì có mấy bác nói đang thay lông mà ăn cám ngon thì lông non nó sun mất nên em hỏi vậy..hix..thanks.!

Ðề: cám cho khuyên đang thay lông.

đúng vậy, nếu chim thay lông cho ăn cám ngon sẽ rất nóng, khó xuống lông và sẽ bị hóc lông, lông non ra sẽ bị xoăn. Nhưng bạn vẫn có thể cho thay lông bằng thúy tuấn 1, chỉ cần hoa quả nhiều, tắm táp, dế, cào cào là ok

mình nghĩ là khi thay lông bạn nên tự mình làm cám đi. Như vậy con chim mới ko bị rớt lông:D

e nhờ tí.khuyên đang thay lông ăn sâu quy có sao ko.và e đang cho chim ăn thúy tuấn loại 2.chim đã thay lông đc 90%

mình nghĩ là khi thay lông bạn nên tự mình làm cám đi. Như vậy con chim mới ko bị rớt lông:D
Chim thay lông người ta cần rớt lông để mọc lại lông mới, bạn thì lại sợ rớt lông, nuôi ngược...chơi phong cách ákk....:))
e nhờ tí.khuyên đang thay lông ăn sâu quy có sao ko.và e đang cho chim ăn thúy tuấn loại 2.chim đã thay lông đc 90%
Chim thay lông gần xong nên đem đi dợt cho cứng lông, dần có lửa, sau khi hoàn chỉnh lông lá thì lên số 2 là chim chơi luôn, ko bỡ ngỡ...như vậy sẽ ko ảnh hưởng tới lông.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên