cám cho khuyên non thay lông

_2k13_

Thành Viên
Điểm
16
các bác cho hoi khuyên non của em đang ăn cam TT2 đã hót chuyện rồi
nhưng em nghe noi là khuyên non tầm 2 thang tuổi hoặc hơn 2 táng là sẽ thay lông phải không
như vậy nếu chim của em mà rơi vào trương hợp thay lông ở độ tuôi 2 tháng thì em có phải hạ cám không
và em có 1 con khuyên bổi nuôi được 4 _5 tháng lồng ăn TT2 em đã thấy chuyện nhiều rồi { chuyện xòe mềm } nhưng sau đó khoảng 1 tháng em thấy ít và dần không chuyện nữa lêm mình đã lên TC vàng được 1 tuần rồi mà cũng không thấy chuyện hay líu gì cả theo các bác có kinh nghiệm thì em lên tiếp tục cho chim ăn TC vàng hay hạ TT1
xin cảm ỏn các bác nhiều

Ðề: cám cho khuyên non thay lông

Khuyên non ăn số 1 thôi bạn à
hoa quả tắm táp đều là ok
Còn khuyên bổi của bạn có thể khi bạn chuyển sang Tuấn Cóng bị sốc cám...nên ko chuyện trò nữa.

theo em thì non bác chỉ cần cho ăn số 1, khi nào lông lá ngon lành thì bác lên cám sau.

còn em bổi của bác thì lên hạ về TT1 và dưỡng chim đã, khi nào em nó chở lại bt thì tính đến chuyện cho líu sau.

mình cung đang muốn hạ cám cho cả hai em nó . em khuyên non thì ăn TT2 đang nhấm nhẳng chuyện rồi
còn em bổi thì đang ăn TC vàng mà chả líu cũng chả chuyện như trước 1 thời gian em bổi đã chuyện xèo mềm rồi mình lên TC vàng như này không khóe hỏng em bổi xèo mềm cũng lên nhỉ

Nếu khuyên non chưa có dấu hiệu thay lông thì vẫn có thể giữ nguyên cám TT2 mà cho em nó ăn bác nhé! Còn em bổi thì chắc em nó bị sốc, bác vẫn chăm đều tay nó sẽ lên lại thôi! Thân!

Nếu khuyên non chưa có dấu hiệu thay lông thì vẫn có thể giữ nguyên cám TT2 mà cho em nó ăn bác nhé! Còn em bổi thì chắc em nó bị sốc, bác vẫn chăm đều tay nó sẽ lên lại thôi! Thân!
nhưng trước em bổi ăn TT2 đã chuyện xèo mềm rồi xong 1 thời gian mình không thấy chuyên nưa lên mình đã lên TC vàng được 1 tuần rồi cũng chưa thấy lại chim bạn ak
có lên hạ cám cho em bổi không bạn

Bạn nên cho e nó ăn tt số ko là ok . Tắm táp đều đặn và hoa quả là đc

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên