Cảm giác hụt hẫng khi chim bị xổng :D.

hmbn88

Thành viên Mới
Điểm
0
Các bác ah, Sáng nay em đưa em chim đi dợt đến trưa về cho em nó tắm sơ ý để xổng mất con chjm mà mình dày công chăm sóc. Ôi cuộc đời ......................

Ðề: Cảm giác hụt hẫng khi chim bị xổng :D.

ôi cuộc đời.........chia buồn cùng chủ thớt,hôm qua tắm cho e my mái sơ sẩy cũng làm cái vù mất tiêu luôn.

Mềnh cũng qua cảm giác này roài... Chia buồn cùng chủ thớt nha.

bác giống e quá, trước đây e cũng mất chú yêu quý nhất, vừa rồi đi bắt it chim bẫy đấu về giữ lại e ngon nhất còn đâu để lại cho bọn bạn, ấy vậy mà đươc 1 tuần thì lúc đuổi qua lồng tắm ( hok đóng của sau lồng tắm) vù cái ...........xong. chia bùn cùng chủ thớt !

chia buon cung bac chu.minh cung da bi 2 lan

Ae nuôi chim ai cũng chải qua cảm giac này mình cũng vây. Nhưng cái gì đến cũng pải đến. Mình có duyên với em nods thì e nó đã ko bay đi.mình đc người ban để lai cho e Huế về đc 3 hôm sơ ý làm ssoongr biết e nó loanh quanh ở ngoài nhưng ko bẫy đc . Theo các ban đấy có pải cái duyên ko. Khéo người khác lai bẫy đc e nó

Dày công chăm sóc mình cũng bị xổng 1 con rồi.. buồn
Còn tố chất thì mất 2 con...xin giới thiệu với bạn con mình tách Avi được 5 ngày, sau 20 ngày sau thì dkm thế đéo nào đóng của lồng nó quên đóng của lồng tắm...tiếc kinh khủng...nhà mình cao tầng khuất góc và có chuồng cọp, 1 bay không trở lại
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=UrISVj2mkDo[/YOUTB]
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=zncgqXU0QpY[/YOUTB]

Vâng cảm ơn các bác đã chia sẻ cùng em. Tính em là rất cẩn thận rồi thế mà cũng bị xổng chim. Sáng ra cho đi dợt trưa về tắm, nó tắm thích quá không chịu về lồng và 1 phần cửa lồng hơi bé thế nên em ghêch cái cửa lồng lên 1 tý....ôi thôi xong ....em nó đã bay vụt mất qua khe nhỏ, hot quanh nhà gần 1 tiếng rồi bay theo đàn chào mào zời đi mất....

chia buồn cùng bác mình cũng cảm nhận được cảm giác đó ,nó hụt hẫng ngơ ngác và tiếc nuối cộng với bao tâm huyết và công sức,Thôi coi như ae mình thả phóng sinh vậy hy vọng nó được tự do chứ đừng bay về nhà khác mà tội nghiệp nó hic hic

Chia buồn cũng chủ thợt. Em cũng suýt nữa bị mất chim ngày chủ nhật hôm qua. Mang chim đi dợt, đi đến ngõ bị một con bé đi SH phóng như điên đạp vào lồng chim, vỡ tan nát đaý và phi ra mấy cái nan, nhưng may có áo lồng. Thế là phải phi xe về nhà ngay cho ra lồng tắm và mất 1 tiếng đồng hồ để tân trang lại.

Chia buồn cùng bac hqua e cũng bị sổng 1 e huế xong, ngồi đờ đẫn cả 1 buổi chiều bác ạ

ai chơi chim cũng từng 1 lần bị xổng và có cảm giác như bác. thành thât chia buồn với bác.

Đến hôm nay vẫn thấy nhớ em chào mào Bắc mào lân họng bò đổ 5 6 tiếng của mình.:((

bác cũng phải để em nó về thiên nhiên chứ,mà bác mà không để sổng thì mấy bác bán chim làm sao kiếm ăn được

từ lúc chơi chim đến nay thì em không biết đã xổng bao nhiêu con nữa :)) từ khuyên quế lâm chào mào vẹt ) chán thật

Mình cũng bị sổng 1 lần cho chú chào mào tắm, do quên không đóng cửa lồng tắm. Nhưng nó bay qua nhà hàng xóm , mình treo lồng của nó cạnh đấy 1 lúc sau tự chui đầu vào rọ hi hi . Chắc em nó quen ăn sẵn rồi không chịu được khổ ^^

em xổng chim nhiều lắm chủ thớt ạ.nhưng nghĩ theo chiều hướng khác cũng hay.coi như phóng sinh lấy lộc.

Chia buồn vs bác từ lúc nuôi chim e xổng ko dưới 30 cháu cả kh và cm rồj ạ ;))

chia buồn cùng bạn, mình xổng 2 e cũng vì ghếch lồng tắm như bác, cái cay là nhốt trong lồng nó hót ít, xổng ra nó hót ầm ĩ trên cây xong vòng xuống phang mấy con trong lồng, đứng nhìn nó chán rồi nó bay mất, nghĩ cũng ngộ :))

chia buồn cùng bạn, mình xổng 2 e cũng vì ghếch lồng tắm như bác, cái cay là nhốt trong lồng nó hót ít, xổng ra nó hót ầm ĩ trên cây xong vòng xuống phang mấy con trong lồng, đứng nhìn nó chán rồi nó bay mất, nghĩ cũng ngộ :))
Ái chà ;)) mất ngủ hay dậy sớm thế nài hả cụ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên