cảm giác lần đầu đi bẩy chào mào

câu tư

Thành viên Mới
Điểm
1
cảm giác lần đầu bẩy đươc chào mào thât hấp dẩn ,chim rừng về đấu với mồi thì cảm giác vừa run run vừa hồi hôp ,khi chim đả dính bẩy thì lai thấy vui sướng thât khó tả .em văn chương trình đô chup hoi kém các bác thông cảm .
và đây sau 20 phút hồi hôp thì đả có kết quả =P~
7rz5fnahdbd.htm]

[/url][/IMG]
và sau 1 tiếng nửa niềm vui đươc nhân đôi
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
và đây là chú chim mồi và cái lup cùi bắp của em
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
đây là niềm vui lớn đối với em lần đầu bẩy đươc chim và đả có 2 chú bổi đầu tay ,moi người chia sẻ cùng em nhé \:D/

Ðề: cảm giác lần đầu đi bẩy chào mào

chúc mừng bác.............................................

bác ở đâu vậy? cho em đặt gạch 1 em nào. pm inbox nhé

Pro o dau z?giao luu voi naoNhin thay canh thien nhien me qua

Chúc mừng bạn có được những cảm giác vui sướng,mình cũng thích đi bẫy chào mào nhưng mà không biết chỗ nào hết mình ở ba ria_vũng tàu

Chúc mừng chủ thớt nhé, vạn sự khởi đầu nan. Cố gắng phát huy bạn nhé:D

Cảm giác thật sung sướng bạn ha chúc mừng bạn.

cảm ơn các bác em ở tỉnh Bình Phước tình hình là em củng đang tâp tành thôi chứ không pro gì đâu mong các bác chỉ giáo thêm .sáng nay 3 tháng 4 thấy trời đep + chim nhà xung quá nên đem đi thưc dung nhửng kinh nghiêm gom góp đươc từ diển đàn xem sao không ngờ kết quả trên cả mong đơi ,còn chim bổi em không biết có hay không nhưng em nghe nó hót chắc khoảng 5 đến 7 âm ,kết nhất con đầu tiên nó về dang cánh xòe đuôi chét chét mấy cái rồi nhào xuống ngay

M ngĩ con bổi dag cánh xòe đuôi nhào xuốg liền thì b nên cho uốg Dr Thanh gấp,nóg wá rồi

Bán chú bổi này ko chủ thớt

M ngĩ con bổi dag cánh xòe đuôi nhào xuốg liền thì b nên cho uốg Dr Thanh gấp,nóg wá rồi

không kip cho uống Dr THanh nua rồi bác ơi 2 em đả qua đời vào lúc 6h chiều nay rồi ,em bỏ chuối vào mà tui nó hổng có chiêu ăn . bùn quá chắc đêm nay lai trằn troc cả đêm rồi đây hic hic

không kip cho uống Dr THanh nua rồi bác ơi 2 em đả qua đời vào lúc 6h chiều nay rồi ,em bỏ chuối vào mà tui nó hổng có chiêu ăn . bùn quá chắc đêm nay lai trằn troc cả đêm rồi đây hic hic
Chia buồn với bạn, bạn nhốt lồng thế nào mà e nó lại chết hay là khi bẫy được đi lâu quá mà bạn không cho các e nó ăn uống gì về đến nhà mới cho chuối vào? E nó kiệt sức mà chết khi chưa kịp ăn?

Mừng cho Bác nhé ,lần sau cố gắng phát huy hơn nữa nhé.

mình nhốt lồng tròn loai nuôi chào mào ấy ,khi bỏ vào lồng nó còn bay nhảy nhiều lắm chim khỏe manh bình thường mà không hiểu tai sao 2 chú nó không chiêu ăn hic hic . mình bẩy từ lúc 7h đến 9h là về rồi chổ bẩy thì ở gần nhà lun

chia buồn cùng bác lúc về mà bác cho e nó ăn mấy con dế hay mấy con sâu cho nó no bụng trc đã thì hay hơn rồi hãy để nó tự ăn sau

chia buồn cùng bác lúc về mà bác cho e nó ăn mấy con dế hay mấy con sâu cho nó no bụng trc đã thì hay hơn rồi hãy để nó tự ăn sau

cám ơn bác tai chưa có kinh nghiêm lần sau sẻ áp dung theo cách này của bác chắc sẻ khả quan hơn bác nhỉ

hjx hxj bình phước khúc nào vậy bạn mai lên dẫn mình đi bẫy đc ko

Công nhận bẫy được khoái thật; bọn Cm đậu đầy ngọn cây cao trong vườn nhà mình mà bẫy rất khó. Từ tết tới giờ mới bẫy (bẫy đấu) được 2 con (đã xổng mất 1 con); hình như mùa này bọn nó no nên khó bẫy thì phải.

Chúc mừng bác nhé. Hy vọng 2 em mộc sẽ mau thuần và chơi hay.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên