Cám tự làm chuẩn nhất cho sáo !!!

0912525000

Thành viên Mới
Điểm
1
Xin chào các bác ! Em cũng đã tìm hiểu qua các bài viết về Công thức làm cám cho sáo, những người viết thường chỉ nói về thành phần cám, nhưng chưa nói rõ về công dụng đối với sáo, cách làm chi tiết, bảo quản, thời hạn dùng, dùng trong giai đoạn nào ? kết hợp với thức ăn tươi nào?
Nay em xin nhờ các bác có kinh nghiệm hướng dẫn cụ thể cho những người mới nuôi như e được hiểu rõ hơn, có sự lựa chọn hợp với mục đích, hoàn cảnh của mỗi người, phù hợp với em sáo của mình .... để chăm sóc cho em sáo khỏe mạnh, mượt mà, hót hay, chém gió giỏi....
Xin các ý kiến đóng góp của các bác, thanks

Ðề: Cám tự làm chuẩn nhất cho sáo !!!

Xin chào các bác ! Em cũng đã tìm hiểu qua các bài viết về Công thức làm cám cho sáo, những người viết thường chỉ nói về thành phần cám, nhưng chưa nói rõ về công dụng đối với sáo, cách làm chi tiết, bảo quản, thời hạn dùng, dùng trong giai đoạn nào ? kết hợp với thức ăn tươi nào?
Nay em xin nhờ các bác có kinh nghiệm hướng dẫn cụ thể cho những người mới nuôi như e được hiểu rõ hơn, có sự lựa chọn hợp với mục đích, hoàn cảnh của mỗi người, phù hợp với em sáo của mình .... để chăm sóc cho em sáo khỏe mạnh, mượt mà, hót hay, chém gió giỏi....
Xin các ý kiến đóng góp của các bác, thanks

tham khảo bài này nhé
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=50311

hii cần đơn giam thôi 1 bà vì 3 qả trung gà hoặc 2 trung vịt . + 2 lạng lạc giã nhỏ là đủ chất , hoăc bác chơi snag thì thêm tôm khô hay tôm tuoi giã nhỏ trộn vào hihiihhiihi

Hì. Tks mấy bác. Làm kiểu này cũng gần như làm cám cho chốc mào nhĩ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên