cần ae giúp đỡ về cách chuyển chim đi xa gấp

anhquocdamme

Thành Viên
Điểm
8
trả là em có mua được một ít chim khuyên bổi ờ quê tính chuyển vào sg để nuôi vì mê khuyên quá rồi hihi ,gặt lỗi nhà em ở cách xa tàu hỏa quá lên chỉ gửi được xe khách thôi ,em đang có suy nghĩ là bỏ chim vào thùng mi tôm đục lỗ ,bỏ táo vào rồi đem đi gửi xe ,khổ là họ không cho bỏ lên cho ngồi mà phải bỏ dưới hầm xe nay em muốn hỏi ae là liệu như thế có ổn không ,ae nào có cách hay hơn chỉ giúp em với rất mong ae giúp đỡ

Ðề: cần ae giúp đỡ về cách chuyển chim đi xa gấp

hôm trước mình vác mấy chú khuyên từ Hòa Bình về Hà Nội.. cũng bị nhét lồng vô gầm xe tầm 4 tiếng... may sao mấy em khuyên chưa die.. T_T... cảm giác lo dã man...

hôm trước mình vác mấy chú khuyên từ Hòa Bình về Hà Nội.. cũng bị nhét lồng vô gầm xe tầm 4 tiếng... may sao mấy em khuyên chưa die.. T_T... cảm giác lo dã man...
dạ vâng em sợ là như thế nhưng em gửi từ ninh bình vào sg anh ơi vậy mới no nè

các cụ lo xa. bản thân Lã Bố em đây đã từng chuyển chim khuyên từ Điện Biền về Hải Phòng,Hà Nội cho khách thì đã sao đâu.chim trong cốp xe 16 tiếng thì đã sao đâu, về nhà chủ mới chim líu vẫn khỏe

bác Lã Bố chuyển như nào thì nói giúp a e đi.

bác Lã Bố chuyển như nào thì nói giúp a e đi.
1 con thì cho chim vào lồng chợ, rồi lấy vải hoạc áo cũ quấn quanh lồng. nhiều thì cho vào lồng sắt rồi cũng lấy vải quấn quanh lồng.sau đó chim cho lên xe, yên tâm trong cốp xe cực mát,ko bao giờ nóng.

Chuyển chim đi xa thì bạn nên làm cầu bên trong cho chim đậu! Và nhất thiết phải cho chuối, và nước! Thân!

tiện đây các bác cho em hỏi chút ạ, em muốn mang 1 em chim vào trong SG, mà đi bằng máy bay không biết người ta có cho mang theo không, đã có bác nào mang chim bằng cách này chưa chỉ em với ạ.

Chuyển đi xa thì bác cho chuối và nc đầy đủ thêm tý cám là ok nhưng nc bác cho vào cóng và cho bông vào để tránh bị đổ nc

Để cốp xe ô tô thì tối lắm chim ko ăn uống được gì đâu. Phủ kín áo lồng, chuyển trong ngày thì được chứ lâu hơn chim phải đi tầu hỏa, để ở toa hàng

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên