Cần Các anh Em có kinh nghiệm giúp đỡ...?

viethadalat

Thành viên Mới
Điểm
1
các bác ơi giúp em với????? Con chim chào mào của em nuôi được 2 mùa lông rôì. nó chơi cũng ác lắm nhưng có cái là mỗi lần đưa vào rừng mà nếu thấy chim ngoài thì chú nó lại không giám ra oai nửa. Bác nào chỉ dùm Em cách là cho nó "xung" hơn không hè...thanks
no đây nè các bác
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=FGsA0rOAWLo[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Cần Các anh Em có kinh nghiệm giúp đỡ...?

Nếu có thắc mắc gì thì anh có thể nhắn tin trực tiếp để hỏi. Không nên lập quá nhiều topic.

K phải con nào cũng đưa đi làm mồi được đâu bạn ơi, bạn vào trong box CM mà tham khảo HL chim mồi:D

thanks cảm ơn bạn nhiều nhé. mình sẻ tham khảo thêm

có gì bác cứ alo trực tiếp cho ae sẽ rõ hơn đó bác à!chúc bác có con mồi tốt!

nói chung đó là do tố chất của con chim mà thôi.mình thấy chim mồi thường như vậy.ở nhà ko chơi nhưng đi bẩy thì chơi rầm rầm.khi chim trời xuống thì tùy con.có con ché,làm nước ,hót đấu,hoặc đúng im.cái này thì do bản lĩng từng chú thôi bạn à.đi bẩy thích nhất là chim trời xuống mà chim mình hót đấu lại hoặc làm nước là chuẩn nhất

chăc con này bạn ko thường xuyên treo đảo chỗ ,và giao luu lên chim ko quen chỗ,chỉ dám hót ơ nhà,lên tâp dân mơi quen,,,

bác đưa ra dàn trước khi đi rừng sem thế nào

em này là chim nhà rồi(chỉ chơi ở nhà),giờ chỉ còn cách huấn luyện lại em nó theo kiểu thay đổi chổ treo hàng ngày.chăm chỉ đưa em nó đi giao lưu với những em chim khác,đừng kê lồng cho chơi nha bạn.lỡ gặp chim hay là chim mình dễ bị bể lắm,chắc sau 1 tháng là em nó chịu chơi mỗi khi rời nhà thôi.good luck.

những con bị lạ cuội, ko dám hót thì đừng cho nó đi làm chim mồi bạn ah ! kiếm mấy con mau mỏ cứ treo ra chỗ lạ là nổ choanh choách ý....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên