cần các bác giúp đỡ về chào mào

longhtth

Thành viên Mới
Điểm
0
em mới tập chơi nên cần các bác giúp đỡ ạ..................................................
gần nhà em thấy có 1 đàn chào mào trong đó có 1 con nhìn to hơn hẳn nên em mới mua lưới về căng thử nhưng con này chỉ lượn lượn trên lưới mà không chịu vào. chiều nay em thấy có 3 con vào lưới nhưng không phải em to con kia. nhưng em thấy cả 3 con má đều không có màu đỏ chỉ có ít lông màu trắng ở đằng dưới đuôi thì có mỗi 1 ít lông màu như màu cam ấy ạ không phải đỏ. vậy cho em hỏi các bác có phải 3 em này là chim non nên không có màu đỏ ở bên má hay là loài chim chào mào không có má đỏ. em xin cảm ơn ạ. :D
<------ Bổ sung bài viết ------->
bác nào biết giúp em với .............................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: cần các bác giúp đỡ về chào mào

ai giup thac mac em voi ..................

theo như bạn mô tả thì chuẩn là chim má trắng rùi.cái con bạn nhìn to hơn chắc là chim bố chim non nhìn nhỏ hơn.bạn cứ chăm chúng nó nhanh thuần lắm cho học giọng cung vui.thân!

Đúng chào mào rồi đó bạn. Mấy con bạn bắt được là chim chuyền chưa thay lông. khoảng 3 tháng nữa xong lông nhìn nó sẽ giống như chim bố mẹ. Còn con to mà bạn mô ta có thể là 1 trong 2 con chim bố mẹ nó. Bạn có thể dùng mấy con chim non bấy bố mẹ nó có thể đc đấy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên