Cần các bác tư vấn cho em về chọn khuyên

justcavalli15

Thành viên Mới
Điểm
1
xin chào a e trên Dđàn . em mới chơi khuyên đc 2 mùa. nhà em đang nuôi 3 em trong đó co 2 em thì dáng chim nhỏ. còn 1 em thì to con hơn.em cũng ko rõ lắm về khoản nuôi khuyên có vóc dáng nhỏ thì liệu em nó co líu đấu dc ko các bác chĩ bảo cho em vơi. thank ..............các bác a.

Ðề: Cần các bác tư vấn cho em về chọn khuyên

Chim thân hình nhỏ gọn thì mau mỏ hơn nhưng chơi không trường bằng chim thân hình to con! Nhưng chim thân hình to con thì có vẻ như chậm líu hơn chim thân hình bé! Mỗi loại có một tố chất khác nhau bác ạ! Còn việc đấu đá thì tuỳ từng chú chim! Có chú nhìn bé tẹo vẫn ăn cờ quạt ầm ầm và ngược lại! Bác cứ chăm tốt rồi ra dãi dượt nhiều khác biết chim mình hay hoặc dở! Thân!

nói như bác công cũng đúng. nhưng theo em là do tố chất và cách chăm sóc.

Chim thân hình nhỏ gọn thì mau mỏ hơn nhưng chơi không trường bằng chim thân hình to con! Nhưng chim thân hình to con thì có vẻ như chậm líu hơn chim thân hình bé! Mỗi loại có một tố chất khác nhau bác ạ! Còn việc đấu đá thì tuỳ từng chú chim! Có chú nhìn bé tẹo vẫn ăn cờ quạt ầm ầm và ngược lại! Bác cứ chăm tốt rồi ra dãi dượt nhiều khác biết chim mình hay hoặc dở! Thân!
Bác nói em thấy hợp với chú khuyên của em quá .2 chú ngưới nhỏ con nhưng rat mau môm a. em chăm sóc chúng cũng cẩn thạn lám a.em thì cũng chảng thi thố giải rỳ đâu chỉ muốn mang chim ra chơi với mấy thằng bạn gần nhà.lúc đầu em sợ 2 em khuyên của e nhỏ chim, sợ chúng líu ko dc tốt bâyh nghe dc bác nói như vậy em cũng yên tâm răng chúng cũng có thê liu tốt như mấy thằng to con . nếu chúng dc chăm sóc tốt . em cám ơn bác a.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên