Cần các cụ bô lão vành khuyên tư vấn cho em với ạ

herokaka

Thành viên Mới
Điểm
1
Có 2 vấn đề nhờ anh em chỉ dẫn dùm với! Trước giờ toàn chơi chào mào giờ mới tập tọe chơi khuyên

VĐ 1: Cho e hỏi nhà e có con khuyên non không chịu tắm trong lồng tắm, mà nhà thì lại không có con khuyên nào biết tắm để dẫn cho nó tắm(vì e nuôi có đúng 1 con khuyên, 1 con chào mào). e đã cho lồng tắm của nó cạnh lồng tắm của chào mào để nó xem chào mào tắm mà nó ko tắm cứ đâm lồng giống như đòi sang lồng của chào mào tắm ấy. Vậy cho e hỏi là nếu e nhốt chung con khuyên nầy chung lồng tắm với chào mào có sợ chào mào mổ khuyên không? Con chào mào nhà e thuộc dạng chơi dàn, chào mào bổi mà nhốt chung với nó thì chỉ có nước xong xác với nó

VĐ 2: Cũng con khuyên non này, khi bình thường thì không sao nhưng cứ bật file khuyên líu cho nó nghe là nó đâm lồng dã man luôn, đâm lọt cả đầu qua khe nan luôn
E đã dấu cái điện thoại bật file ko cho nó thấy mà nó cứ đâm. Mở cửa lồng cho ra ngoài mà không chịu cứ nhất quyết phải đâm qua nan lồng mới được. Vậy nhờ các cao thủ khuyên giải thích hộ e với ạ. E xin chân thành cảm ơn và sẽ có sao và like hậu tạ các cụ ạ

Ðề: Cần các cụ bô lão vành khuyên tư vấn cho em với ạ

VĐ1: Bác bắt nó ra lồng tắm rồi để dưới ánh nắng nhẹ và phun xương cho em nó rỉa lông, dần già em nó sẽ quen! Còn cái âu tắm thì không nên dùng âu quá sâu làm em nó sợ! Cái âu tắm thì bác nên để cho em nó nhìn thấy đáy ( Chim khuyên rất nhát khi không nhìn thấy đáy âu). Bác có thể thả chung vào chào mào nếu 2 em nó đã quen mặt nhau ạ.
VĐ2: Chim non rất hay nghịch ngợm và tò mò, bác lại nuôi 1 con nên em nó ít khi thấy khuyên bên ngoài. Do đó việc đâm qua khe nan để xem con chim đó kêu ở đâu là việc bình thường. Còn việc mở cửa không ra là vì em nó quá quen với cái nhà đó rồi! Thân!

Ðề: Cần các cụ bô lão vành khuyên tư vấn cho em với ạ

VĐ1: Bác bắt nó ra lồng tắm rồi để dưới ánh nắng nhẹ và phun xương cho em nó rỉa lông, dần già em nó sẽ quen! Còn cái âu tắm thì không nên dùng âu quá sâu làm em nó sợ! Cái âu tắm thì bác nên để cho em nó nhìn thấy đáy ( Chim khuyên rất nhát khi không nhìn thấy đáy âu). Bác có thể thả chung vào chào mào nếu 2 em nó đã quen mặt nhau ạ.
VĐ2: Chim non rất hay nghịch ngợm và tò mò, bác lại nuôi 1 con nên em nó ít khi thấy khuyên bên ngoài. Do đó việc đâm qua khe nan để xem con chim đó kêu ở đâu là việc bình thường. Còn việc mở cửa không ra là vì em nó quá quen với cái nhà đó rồi! Thân!
Về vấn đề 1: Sáng nay e thi gan với nó phơi cho 3 tiếng từ 8h đến 11h nắng hả họng ra nhưng nhất quyết không chịu tắm. Cái lồng tắm của e là lồng tắm có khay tắm nằm âm dưới đáy lồng kiểu lồng cao bằng ấy ạ. Khay loại khay nhôm sâu 3cm dài tầm độ 1 gang tay. Sáng nay nóng là thế cũng ko biết đường mà xuống uống nước chứ chưa nói là tắm. Chắc e phải mua thêm một e biết tắm cho làm thầy dạy tắm cho con này. Thank cụ tuti nhiều ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên