Cần các pro chỉ giáo khuyên mất giọng

duydoai

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Định Công Hoàng Mai Hà Nội
Sáng nay trước khi đi làm em treo chú khuyên ra thấy hiện tượng không hót líu như mọi ngày thấy nghi, trưa về nghe thấy líu nhưng than ôi giọng đặc khản như là người bị viêm họng ý em vừa cho ăn cam rồi bác nào biết chỉ cách chữa cho em với. em thak trước nhé...i

ở đây không có ai chơi khuyên à......

thak các bác nhé em sẽ thử xem sao......

Còn ý kiến nào khác hay hơn không vậy....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Cần các pro chỉ giáo khuyên mất giọng

cho uống thêm mật ong 5-7 giot vào cóng nước ! tuần uống 2 lần

giống mình. hôm đang ngồi ăn cơm vừa nghe khuyên líu. đang nghe líu rất hay ( chíu chiu chiu ciu) ---> chíp cíp chiếp^^. Cách khắc phục: mình cho cam thảo vào nc' đun sôi rồi để nguội. cho uống 2 ngày đã thấy hết(sau 1 ngày phải thay nc' luôn vì để đến ngày thứ 2 nc' cam thảo sẽ có mùi khó chịu. thân

giống mình. hôm đang ngồi ăn cơm vừa nghe khuyên líu. đang nghe líu rất hay ( chíu chiu chiu ciu) ---> chíp cíp chiếp^^. Cách khắc phục: mình cho cam thảo vào nc' đun sôi rồi để nguội. cho uống 2 ngày đã thấy hết(sau 1 ngày phải thay nc' luôn vì để đến ngày thứ 2 nc' cam thảo sẽ có mùi khó chịu. thân

một cách làm k mới,b thử áp dụng xem sao!thân!

Mất giọng có thể chim đang thay lông hoặc xuống lông bạn ạ! Bạn nên để ý lại xem dưới đáy lồng có rớt lông ko nhé!

có thể lại có thêm 1 kinh nghiệm mới đây.. em phải cập nhật vào sổ mới được, thk bác :)

em đã làm như các bác chỉ giáo nhưng vẫn chưa ăn thua không hiểu tại sao thế mới buồn.

bạn thử cho uống nước cam xem ! hơi chua chua nhé ! cách 1 ngày uống 1 lần ! mỗi lần uống 1/4 cóng thôi ! theo dõi nhé ! cách này có thể làm chim bị đi ỉa ! thử từng ít một

Nhỏ 1-2 giọt mật ong vào ống nước, trùm kín áo lồng và cho 1 giọt dầu gió trường sơn vào đáy lồng.
Mục đích : Mật ong chưa viêm họng, thông đờm, tăng cường đề kháng. Dầu gió thông cổ mát họng ...sảng khoái dài lâu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên