Cần giúp đỡ khẩn cấp chú vẹt Thái mới mua!

laiducvinh

Thành viên Mới
Điểm
1
Mình mới mua 1 chú vẹt Thái tại chợ Mơ (tạm), thấy a chủ cửa hàng bảo là nó được khoảng 8 tháng, mình thì không thạo về chim nên cũng không biết gì lắm. Nhưng có 1 điều là từ hôm qua đến giờ nó chẳng chịu ăn gì cả. Mình đã thử cho ăn cơm nhá, ngô bắp, hạt kê, bột netlle... và nó chỉ ăn 1 chút bột netlle nhưng mình phải bón. Mọi người biết cách chăm sóc vẹt Thái cho mình xin chút kinh nghiệm với nhé, có 1 điều nữa là mình cũng không thấy nó uống nước để trong cóng gì cả, đây là hình ảnh của em nó:

Ðề: Cần giúp đỡ khẩn cấp chú vẹt Thái mới mua!

Mình mới mua 1 chú vẹt Thái tại chợ Mơ (tạm), thấy a chủ cửa hàng bảo là nó được khoảng 8 tháng, mình thì không thạo về chim nên cũng không biết gì lắm. Nhưng có 1 điều là từ hôm qua đến giờ nó chẳng chịu ăn gì cả. Mình đã thử cho ăn cơm nhá, ngô bắp, hạt kê, bột netlle... và nó chỉ ăn 1 chút bột netlle nhưng mình phải bón. Mọi người biết cách chăm sóc vẹt Thái cho mình xin chút kinh nghiệm với nhé, có 1 điều nữa là mình cũng không thấy nó uống nước để trong cóng gì cả, đây là hình ảnh của em nó:

Lấy ống kim chít ngoài tiệm thuốc tây đó bạn, bơm cho nó koi sao!

8 tháng vẫn phải bón ah.con này nó chắc đang hoảng.rút kinh nghiệm lần sau mau vẹt nên mua vẹt non bạn ah

Em vẹt Thái này bạn mua bao nhiêu thế
Thấy bảo tầm nay hết vẹt non mất rồi :(

Bỏ lỡ cơ hội mua đc vẹt non

Chào bạn laiducvinh,
Con này không đến 8 tháng đâu, đừng buồn. Chắc là nó chưa quen môi trường mới như bạn duocminhhoang91 nói. Vấn đề phải ép nó ăn bằng xilanh để lấy sức và nó s4 ăn trở lại sau mấy ngày nữa.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đây là vẹt Thái à, vậy mà mình tưởng Vẹt ta (vẹt Trường Sơn). Con vẹt trông hay quá:)

Chào bạn laiducvinh,
Con này không đến 8 tháng đâu, đừng buồn. Chắc là nó chưa quen môi trường mới như bạn duocminhhoang91 nói. Vấn đề phải ép nó ăn bằng xilanh để lấy sức và nó s4 ăn trở lại sau mấy ngày nữa.

Bác này nói chuẩn, xilanh quýnh tới lun!

Em vẹt Thái này bạn mua bao nhiêu thế
Thấy bảo tầm nay hết vẹt non mất rồi :(

Bỏ lỡ cơ hội mua đc vẹt non

Mình mua 2,6tr ở chợ Mơ tạm bạn ạ, năm nay có vẻ đăt hơn mọi năm nhiều, Đến thời điểm hiện tại chú vẹt của mình đã ă bột nettle ghê lắm rồi, không còn hoảng như mới về nhà nữa.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên