Cần giúp đở về cưởng chuyền!!! Cứu mình với!

ti_ty810

Thành viên Mới
Điểm
1
_Mình vừa mới được ông chú cho 1 em cưởng mới bẩy được. em mới tập chuyền. mình về nhốt lồng em nó rất sợ người mổi khi mình cho nó ăn là no nhảy lung tung đâm lồng,khổ thay là em nó k chịu ăn cám, mình cho nó ăn cám ba vì. mình đang lo lắm cứ tiếp tục như thế này sợ ko ổn. mình có cho nó ăn dế thì nó ăn. Bây giờ mình ko biết làm sao mong các anh chị em có kinh nghiệm giúp mình thuần em nó và làm cách nào cho em no ăn cám. rât chân thành cám ơn các anh chị em nhiều!!!!!!!!! mong anh chị em giúp đở mình càng sớm càng tốt.

Ðề: Cần giúp đở về cưởng chuyền!!! Cứu mình với!

Bạn hỏi rõ Chim này lúc mua hoặc bắt ở độ tuổi nào? nếu nhát quá bạn nên thả đi vì không nói được đâu.

dế sâu phang tới đi. vo cám như chim hót ấy.trùm lại cho nó tỉnh là nó an thôi, cón ko ăn nữa thì thã về thien nhiên cho lành

Bạn hỏi rõ Chim này lúc mua hoặc bắt ở độ tuổi nào? nếu nhát quá bạn nên thả đi vì không nói được đâu.
_Dạ em nó dc khoảng 5 đến 6 tháng tuổi ah! em nuôi cho nó học tạp âm la lối thôi ko nói cũng ko sao cả. cho nó hót vui nhà vui cửa thui anh! anh có cách nào thuần nó ko??? tks anh nhìu!!!
<------ Bổ sung bài viết ------->
dế sâu phang tới đi. vo cám như chim hót ấy.trùm lại cho nó tỉnh là nó an thôi, cón ko ăn nữa thì thã về thien nhiên cho lành
_Em cũng bỏ cho nó ăn sâu gạo và dế, và bỏ chuối tẩm cám ở ngoài cho nó ăn hi vọng nó sẻ ăn cám.

Thuần chim tốt nhất chỉ có nuôi non lên thôi bạn ah ! chim bẫy thiên nhiên mà biết chính xác tuổi cũng siêu thiệt á;)),để thuần được chim thiên nhiên phải mất thời gian đó,nhưng nếu chim cứ bỏ ăn thế bạn nên thã nó đi ,nhỡ nó chết thì tội nghiệp lắm !^^~

Thuần chim tốt nhất chỉ có nuôi non lên thôi bạn ah ! chim bẫy thiên nhiên mà biết chính xác tuổi cũng siêu thiệt á;)),để thuần được chim thiên nhiên phải mất thời gian đó,nhưng nếu chim cứ bỏ ăn thế bạn nên thã nó đi ,nhỡ nó chết thì tội nghiệp lắm !^^~
_ Mình cho chuối vào và lăn cám bên ngoài thì no ăn rất nhiều, mình cho thêm sâu vào dế cào cào bổ sung thêm nó cũng khõe rùi mà cũng bớt nhát hơn lúc ban đầu. bạn biết cách nào thuần nó nưa ko chỉ mình với tks ban

Mình chỉ nuôi non lên thôi,chưa bao giờ nuôi chim bẫy thiên nhiên nên hok rành,mình chỉ thấy cậu mình nuôi chim thiên nhiên mất 2 năm nó mới quen nhà quen cửa a',tức là thã ra hok bay ^^!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên