cần giúp gấp ccl????

chemgiothanhbao

Thành Viên
Điểm
6
nhà mình có 2 con cccl sao tự nhiên sau 1 đêm e nó rụng hết 2 cọng lôg đuoiị dài nhất <giờ phải làm sao cần các cao thủ giúp đỡ?

Ðề: cần giúp gấp ccl????

Nó đang vào thời kỳ thay lông bạn ah, trước mình cũng mua 1 con lúc mua ông bán chim bảo thay lông rồi, mang về nhà chơi đc nửa tháng rụng sạch lông đuôi, thế là mình phủ áo lồng chữ A cho chim, treo vào nơi thoáng mát, tắm táp thường xuyên, ít phơi nắng thôi, quan trọng mồi tươi phải nhiều giờ đã ra gần hết lông. Chúc chim bạn mau ra lông :D

Chim bạn mà rụng lông thì là lúc thay lông, bình thường thôi mà. Chỉ sợ chim đang chơi bời ngon mà suy, không lên được thôi. :))
Hài tý cho vui.

Chim bạn mà rụng lông thì là lúc thay lông, bình thường thôi mà. Chỉ sợ chim đang chơi bời ngon mà suy, không lên được thôi. :))
Hài tý cho vui.
tks bác minh ko pít nủa ság dậy thấy e nó rớt 2 cọng lông đôi dài nhất và chjều hôm nay mình đem ra vệ sinh lôg ckó ko dám tắm j trời đag mưa thì thấy e nó rớt vạ cộg lôg cánh ,va vài cộg lôg đuôi nửa <tkế là e nó thay lông rồi phải ko các bác , và cho e cách chăm sóc >

tks bác minh ko pít nủa ság dậy thấy e nó rớt 2 cọng lông đôi dài nhất và chjều hôm nay mình đem ra vệ sinh lôg ckó ko dám tắm j trời đag mưa thì thấy e nó rớt vạ cộg lôg cánh ,va vài cộg lôg đuôi nửa <tkế là e nó thay lông rồi phải ko các bác , và cho e cách chăm sóc >
Chính xác là chim bạn đã thay lông.
Không vệ sinh lồng gì cả, cứ để đó đến khi nào nó rụng hết lông thì dọn.
Cho ăn bột chất lượng tốt, nhiều đạm, mồi tươi đầy đủ, trùm lồng 100%, để nơi thoáng mát và yên tĩnh, tuần tắm 3-4 lần gì đó hoặc ít hơn.

Chính xác là chim bạn đã thay lông.
Không vệ sinh lồng gì cả, cứ để đó đến khi nào nó rụng hết lông thì dọn.
Cho ăn bột chất lượng tốt, nhiều đạm, mồi tươi đầy đủ, trùm lồng 100%, để nơi thoáng mát và yên tĩnh, tuần tắm 3-4 lần gì đó hoặc ít hơn.
Giờ e ccl của mình đã thay lông <ae ách chăm soc sao chĩ giúp mình vợ>

Rụng 2 cọng 1 lúc là phải mừng đấy ....,.,.,.,.,,...,,,...(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.