cần giúp về chim sáo

trungkientn

Thành viên Mới
Điểm
1
em muôn mua 1 vài chú chim sáo non để huân luyện tập nói nhưng ko bit chọn loại gì(chim đực,chim khôn và nói sõi) và ko bit khi non hình dạng mặt mũi sáo đen và sao nâu như thế nào.bac nào có cho em xin hình cả 2 loai nhé.em ở thái nguyên thi mua o đâu là uy tin giá hơp li và đảm bảo nhỉ,cam on nhìu mong dc gíup đỡ

Ðề: cần giúp về chim sáo

o cho minh nam dinh ban sao den chi co 100k den 200k thoi, sao nau (sao sau) re hon sao den. ban chon con nao to nhat trong dan sao ay thi co kha nang la con trong. vi chim sao non kho biet dc trong mai lam. minh dang nuoi mot em sao, nhung mua phai e coi coc nhat, may sao ve cham bay gio no cung nhanh nhen va nghich lam

Hình của bạn đây:
Sáo nâu

Sáo đen:

riêng sáo nâu thì không cần trống mái bạn ạ!vì nói như nhau và theo người.dáng dấp cũng đẹp :D,còn sáo đen thì nhìn oai vệ hơn nếu là con trống :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

o cho minh nam dinh ban sao den chi co 100k den 200k thoi, sao nau (sao sau) re hon sao den. ban chon con nao to nhat trong dan sao ay thi co kha nang la con trong. vi chim sao non kho biet dc trong mai lam. minh dang nuoi mot em sao, nhung mua phai e coi coc nhat, may sao ve cham bay gio no cung nhanh nhen va nghich lam

Xin hỏi o tp Nam Định bác mua ở đâu. Có phải ở Quảng Trường không ?

m mua o quang truong nam dinh ay. co 100k mot con sao thoi

giúp đỡ về sáo cho người tập chơi

e rất thích nuôi sáo nhưng chưa có kinh nghiệm nuôi. Vậy các bác trong diễn đàn cho em hỏi:
1,mua sáo non vào thời gian nào?
2,ở Hải Dương có chỗ nào bán sáo non ko ạ?hoặc bác nào có thì có thể để lại cho e a.?

theo mình thì từ tháng 3 là bắt đầu và kết thúc vào tháng 6

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên