Cần giúp về móng khuyên.gấp gấp.

dân37.chimcanh

Thành viên Mới
Điểm
0
Em có chú khuyên hơn tuổi lồng ko hiêu sao 1 tháng gần đây thấy hiên tượng nhảy móng hậu bị mắc vào nan lồng. em đã kiểm tra và cũng đã tìm hiểu trên các diễn đàn. Nghĩ do móng dài nên e dùng bấm móng tay bấm móng hậu cho chim. Bấm xong e ý bị chảy máu chỗ vết bấm.thả vào lồng vẫn thấy hiên tượng bị mắc vào nan. kể cả lồng tắm lẫn lông nuôi. nhưng chỉ bị 1 chân. Cao Thủ cho em biết nên làm thế nào bêy giờ. và chỗ chảy máu có ảnh hưởng đến chim ko?

Ðề: Cần giúp về móng khuyên.gấp gấp.

lên upppppppppppppp giúp em cái nào.

Con nào bị bệnh thì cho về thiên nhiên đi bác,bẫy em khác về chơi,hơi đâu mà chữa bệnh cho mệt.Về thiên nhiên em nó sẽ mau hết bệnh hơn ấy.

Mà khuyên 1 tuổi lồng tiếc thật,khó khăn lắm mới nuôi nhường ấy ,xin chia buồn với bác nha
tiếc và tâm huyết lắm bác ak. em đi đâu em mang đi theo đấy. em cũng tính thả nhưng thử chăm 1 thơi gian nữa xem thế nào. nó vào nam ra bắc với em nên tiếc mà cũng buồn lắm.

bác cho tắm bằng nước muối loãng để xát trùng vết thương + vệ sinh cầu đậu cho chim. và nhớ bôi thuốc mỡ vào chân để tránh viêm nhiễm. vấn đề mọc lại hay k thì phải xem xét, nếu cụt tận gốc sâu quá thì ko mọc đc đâu, còn dĩ nhiên gãy móng thì sẽ mọc lại thôi, Thân!

Bác mua 1 cây cầu khác to hơn cho e nó đậu đi. dần dần xem có đỡ không. E nghĩ do bác cho cầu đậu bé quá nên lâu dần e nó phát triển móng nhanh quá.

chim khuyên là chim gì ý nhỉ ? có ăn ăn được không nhỉ

Thả vào avi rộng 1 thánh, rùi cho vào lồng, quần giấy ráp vào đáy cầu cho em nó nhẩ đến lúc nào ko mắc nữa là ok.

Cụ bấm quá đà vào tủy hoặc thịt em nó nên mới chảy máu; mà sau bấm vẫn mắc chân + chỗ chảy máu sẽ dễ sinh tật sau này, thả thôi...

em bấm 1 tí vào móng thôi. ko mất hẳn đâu vẫn còn mà. nhưng trước lúc cắt có hiện tượng bán vào nan lồng rồi mắc móng hậu là sao nhỉ. em xem chân thì ko bị gì. móng thì chưa hẳn là dại để phải mắc,

em bấm 1 tí vào móng thôi. ko mất hẳn đâu vẫn còn mà. nhưng trước lúc cắt có hiện tượng bán vào nan lồng rồi mắc móng hậu là sao nhỉ. em xem chân thì ko bị gì. móng thì chưa hẳn là dại để phải mắc,
Bác ở Nghệ An à. Bác ở chỗ nào thế. Bác hay đi dợt khuyên ở đâu hả bác!!!

Bác ở Nghệ An à. Bác ở chỗ nào thế. Bác hay đi dợt khuyên ở đâu hả bác!!!
ở VInh thì có hội khuyên vinh có thể vao vinhtoday.vn để tham gia nhé. còn mình sv mang chim ra HÀ NỘI chơi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên