Cần giúp về sáo nâu

NgocAnh1502

Thành viên Mới
Điểm
1
Mọi người ơi, em có nuôi con sáo nâu chừng hai tháng, lúc đem về vẫn bình thường, được một tuần thì quanh mí mắt nó nổi những mụt nhỏ như mụt nhọt, ba em bảo nặn ra là hết mà em làm rồi nó vẫn vậy mà còn to ra thêm. Lâu lâu nó đưa chân lên gãi cho đỡ ngứa, em sợ nó gãi trúng mắt lắm. Mọi người giúp em với! Em cảm ơn!
<------ Bổ sung bài viết ------->
Đây là hình em nó:

Ðề: Cần giúp về sáo nâu

có thể nó bi dau mắt bác mua thuocs nhỏ mát chữa xem sao ngay 3 lân sang chua ve luc e no di ngủ ..........................

Nhìn thương quá. Lúc mới bị lẽ ra nen dùng muối sinh lý rửa sạch thôi. Ko đỡ thi mới dùng thuốc. Bạn nặn ra no nhiem trùng rồi thi fai. Nhìn thương thế... Dùng mỡ tetacilin nhỏ xem tnao. Nhớ dùng nươc muối sinh lý rửa sạch trước khi bôi thuốc nhé. Con fai vệ sinh sạch chuồng nuôi nữa. Con cưỡng nhà mih cug bị nhưng la bị muỗi đốt nhưng tự nó hết. Chỉ bị nôt đỏ va ko sưng. Sáo cua bạn co khi cug chỉ bị côn trùng đốt thôi nhưng bjo nặng lên phải cẩn thận đấy

đúng như vậy đấy và dùng nước muối sinh lý rửa sạch trước khi bôi thuốc nhé. Con fai vệ sinh sạch chuồng nuôi nữa.cho nước muối sinh lý tắm luôn cũng được không sao đau

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên