Cần hỗ trợ làm play stand

tsan_nguyen

Thành viên Mới
Điểm
1
Vì muốn chuẩn bị thật tốt cho e nó sau này nên mình lập topic này từ bây giờ ,hi vọng sẽ làm được 1 cái trong thời gian sớm để khi bé vừa lớn là có chỗ chơi liền.

Các ae đi trước ai đã làm play stand rồi thì mình xin mọi người pót mẫu và cách làm vào đây để e và mọi người tham khảo và thực hành.

Thanks all!

Ðề: Cần hỗ trợ làm play stand

mình có 1 cái play stand cùi cùi :D vừa làm xong chiều hôm qua , giờ đang ngâm nước và phơi nắng cho chắc gỗ :D
Tổng chi phí là 100K + 20K tiền xăng :)) :D em mua đồ về và tự làm , kể cả khay gỗ ép kia ( cưa và máy bắn đinh nhà có sẵn ) hì hục gần 1 ngày trời mới xong , mùn cưa bay tung tóe :)) nhưng vẫn chưa ưng ý cho lắm , mong anh em chỉ giáo
Đây là mấy hình mình vừa chụp lúc tối nay post cho bạn tham khảo nhé ,

Anh em đừng chê nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

To phó_nháy : nhìn cái này cũng chuẩn lắm đó chứ , trông giống mấy cái bên này bán , mấy cái bên này giống của e thì trên 100 $ k đó e

Bác phó nháy này pro quá, mình cũng muốn làm 1 cái mà k có dụng cụ. Lần sau bác up cả bé vs play stand luôn nhé ^^

Đơn giản mà sang trọng, có cái là mấy cái cóng, nếu bạn kiếm được vật liệu bằng gỗ thì nó giá trị gấp nhiều.
Làm bằng nhựa thấy mất giá trị quá.
Ý kiến của mình bạn đừng buồn nhé, vô siêu thị hay mấy chỗ làm Mộc nói nó đục cho vài cái cóng :D

bạn mua cóng inox cho em nó xài, dễ chùi rửa, thử xem em nó có dễ dàng leo chèo không, nếu không thì đóng thêm cành cây vào.

Mà mình thắc mắc cái kệ dưới nếu bạn muốn lau chùi thì có dễ không, sao không để một bên thấp hơn để dễ dọn đồ ăn.

^^ được đóa chứ ... treo thêm món đồ chơi lên cho em nó nghịch. Đơn giản mà hiệu quả, chắc chiều nay qua nhà ông anh chặt khúc gốc cafe về làm quá :D

mình có 1 cái play stand cùi cùi :D vừa làm xong chiều hôm qua , giờ đang ngâm nước và phơi nắng cho chắc gỗ :D
Tổng chi phí là 100K + 20K tiền xăng :)) :D em mua đồ về và tự làm , kể cả khay gỗ ép kia ( cưa và máy bắn đinh nhà có sẵn ) hì hục gần 1 ngày trời mới xong , mùn cưa bay tung tóe :)) nhưng vẫn chưa ưng ý cho lắm , mong anh em chỉ giáo

Bác mua những thứ kia ở đâu vậy

MÌnh cực kì thích cí của bạn. DỂ mình nghiên cứu tìm lũa mới được! Còn cái ván ép đó theo mình nên đáng =ván gỗ sẽ tốt hơn! :)

THanks bạn rất nhiều! Thích cái này lắm. Ai còn cái khác đưa lên cho ae tham khảo chém gió cho xôm nhé!!!!!!

To phó_nháy : nhìn cái này cũng chuẩn lắm đó chứ , trông giống mấy cái bên này bán , mấy cái bên này giống của e thì trên 100 $ k đó e

:D thack anh . em cũng làm theo 1 số mẫu anh đăng lên diễn đàn đó ạ :D

Bác phó nháy này pro quá, mình cũng muốn làm 1 cái mà k có dụng cụ. Lần sau bác up cả bé vs play stand luôn nhé ^^

ok bạn :D mình đã chụp hình 2 bé đứng trên play stand rồi :) nhưng chưa có thời gian post lên ... chắc phải tối muộn đi làm về mới post đc ạ

Đơn giản mà sang trọng, có cái là mấy cái cóng, nếu bạn kiếm được vật liệu bằng gỗ thì nó giá trị gấp nhiều.
Làm bằng nhựa thấy mất giá trị quá.
Ý kiến của mình bạn đừng buồn nhé, vô siêu thị hay mấy chỗ làm Mộc nói nó đục cho vài cái cóng :D

cảm ơn bạn , mình định ra mua cóng bằng gỗ của lồng vuông dành cho chào mào ấy :D về lắp thử xem , hihi

bạn mua cóng inox cho em nó xài, dễ chùi rửa, thử xem em nó có dễ dàng leo chèo không, nếu không thì đóng thêm cành cây vào.

mấy hôm nữa mình làm bậc cầu thang cho 2 em nó rồi :D sau này cắt cánh ko bay được , thì còn đi bộ xuống được nữa chứ nhỉ

Mà mình thắc mắc cái kệ dưới nếu bạn muốn lau chùi thì có dễ không, sao không để một bên thấp hơn để dễ dọn đồ ăn.

mỗi lần mình cho 2 bé ra chơi , mình kiếm 1 miếng bìa lót bên dưới vậy là xong :D còn nếu thì lại mang vào nhà tắm phun nước hehê

^^ được đóa chứ ... treo thêm món đồ chơi lên cho em nó nghịch. Đơn giản mà hiệu quả, chắc chiều nay qua nhà ông anh chặt khúc gốc cafe về làm quá :D

gốc cafe là ổn lắm đấy bạn à :D hình như cành của mình cũng là gốc cafe đóa , cứng cáp + dẻo dai + mình cưa tay mà mãi mới đứt được.

Bác mua những thứ kia ở đâu vậy

gốc cafe mình mua trên Hoàng Hoa Thám ( HHT ) , còn cái gốc to bên dưới là 1 nhánh cây Xà Cừ mình lượm ở ngoài đường :)) , còn cái khay gỗ , mình lên Đê la thành mua gỗ ép về , cưa gọt rồi bắn đinh là xong, nhưng cũng phải đánh giấy ráp cho mịn :D nếu bạn ko có thời gian làm thì , cứ lên Đê La Thành Đặt 1 cái , nhớ mang theo mẫu nhé :D

MÌnh cực kì thích cí của bạn. DỂ mình nghiên cứu tìm lũa mới được! Còn cái ván ép đó theo mình nên đáng =ván gỗ sẽ tốt hơn! :)

THanks bạn rất nhiều! Thích cái này lắm. Ai còn cái khác đưa lên cho ae tham khảo chém gió cho xôm nhé!!!!!!

:D cảm ơn nhé , mấy hôm nữa mình làm thêm 1 cái nữa kiểu khác hoàn toàn ^^ sẽ post lên cho a , em tham khảo :)

còn cái ván làm bằng gỗ hay ép cũng là do kinh tế thôi bạn à , nếu là gỗ thì chắc sẽ nặng lắm bạn à , mình thì cứ rẻ , tiện , đẹp là ok ^^

Oài đẹp ghê như bác phát nói khéo bác làm mấy cái này mang ra HHT bán khéo ổn đây.ngon bổ rẻ rất thích hợp cho ae nhà ta.
E nghĩ nên cho thêm ít cành nữa bác à,2 e thì hơi ít chỗ tung hoành ^^

bác này khéo tay quá rất đẹp chúc mừng bác

hê hê hê , anh em quá khen , vài hôm nữa nghiên cứu làm nốt mấy cái bậc thang và treo ít đồ chơi cho 2 em nó rồi post lên đây cho anh em thẩm nhé :D

Bác này khéo tay thật đó! Cái này bày trong phòng khách thì lịch sự thôi rồi ;)

cái này bé nhà e đứng đc 1 tuần ... Tuần sau là hoàn thành việc gặm hết cái cầu này

Đẹp quá! Bạn khéo tay thật. Nhưng mà mấy cái cóng bằng inox chứ bằng nhựa chắc bị cắn banh xác quá!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên