cần hỏi tỷ lệ trống mái trong 1 tổ chim

nh0kqb

Thành Viên
Điểm
16
e vừa bắt đc 1 tổ khuyên cuối vụ, tổ có bốn con,các bác cho e hỏi tỷ lệ trống mái trong tổ như thế nào ạ..thaks nhìu

Ðề: cần hỏi tỷ lệ trống mái trong 1 tổ chim

thường thì tỉ lệ 50-50 con lớn nhất và con nhỏ nhất là trống. nhưng cuối mùa thì tỉ lệ mái cao hơn bác ak.

thường thì tỉ lệ 50-50 con lớn nhất và con nhỏ nhất là trống. nhưng cuối mùa thì tỉ lệ mái cao hơn bác ak.
Sao bác này nói ngược vs 1 số pro vậy nhỉ, trước giờ đọc bài toàn mấy pro nói con to nhất là trống ko àh...thường tỷ lệ 50-50 là ít, 3 trống 1 mái là cao...trớt quớt hết...:))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cái này chỉ có 2 chữ ... hên xui ... đến người còn phải siêu âm mới biết được nữa là chim.

Đầu mùa thì thường tỷ lệ trống - mái là 3 -1, hoặc 4 - 0. Cuối mùa như này thì 2 - 2 hoặc 3 -1, đợt đầu mùa mình đã nuôi 2 tổ 6 con trống cả đấy. Trước giờ nuôi thì chỉ có trống cả chứ chưa thấy tổ nào mái cả đâu bạn đừng lo. Đối với khuyên thì con nào người thon, dài hơn là trống, nhưng cũng chỉ là xác suất bé thôi. Vì khuyên đực nó dài và thon còn chim mái ngắn, bầu bĩnh nên ta có cảm tưởng chim trống nhỏ con hơn đấy thôi chứ thực ra thì trọng lượng gần như nhau

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên