Cần hỏi về chào mào

tunglam_hp

Thành viên Mới
Điểm
0
mình có mua 1e Huế trên HN như quảng cáo:đã ra giọng,thái độ tốt nhưng về nhà 2 tuần rồi mà vẫn kô mở mỏ.em bắc ở nhà hót suốt mà e huế thì kô hót(mào cụp) nên sốt ruột quá.các pro cho em hỏi bây giờ phải làm thế nào ạ?

Ðề: Cần hỏi về chào mào

Vấn đề là ai quảng cáo, quảng cáo nhằm mục đích gì bạn ạ. Xác định được rồi thì bạn có cách xử lý thôi. Bác ở HP à, mình cũng ở Hp sở thích duy nhất là chào mào bữa nào giao lưu cafe cà pháo tý nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bạn mua mộc hay mộc dở vậy, theo mình nó chưa hót hét gì là do chưa quen đấy bạn ạ, mình lấy 1e mộc dở phú thọ của a viễn h đã hót hét thấy cũng ổn rồi, bạn không phải lo đâu, cứ từ từ em nó sẽ hót :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Vấn đề là ai quảng cáo, quảng cáo nhằm mục đích gì bạn ạ. Xác định được rồi thì bạn có cách xử lý thôi. Bác ở HP à, mình cũng ở Hp sở thích duy nhất là chào mào bữa nào giao lưu cafe cà pháo tý nhỉ

bắt của a.Việt(choeluanam) uy tín mà.anh ấy bảo đổi nhưng xa quá mất công lắm

bạn mua mộc hay mộc dở vậy, theo mình nó chưa hót hét gì là do chưa quen đấy bạn ạ, mình lấy 1e mộc dở phú thọ của a viễn h đã hót hét thấy cũng ổn rồi, bạn không phải lo đâu, cứ từ từ em nó sẽ hót :))

mình mua chim đã tách lồng bạn ạ

đã đảm bảo uy tín thì lo gì, nuôi thêm 1 thời gian nũa đi xem tình hinhg nó thế nào, không được thì phóng sinh nuôi con khác bạn à :)):)) nếu tiếc thì bạn có thể cho mình nuôi hộ cũng được :)):)):)):D

chủ yếu là tư cách con chim ấy chứ.mua về được hai tuần rồi mà toàn thấy cụp mào thôi.

được 2 tuần mà không thấy hót hét gì là buồn đó bạn :D chim mình khá tốt rồi đứng sát lồng mới nhảy thôi, còn hót thì mình thấy em nó hay hót chuyện 1 mình tầm trưa thôi

chắc em nó hoảng quá do vận chuyển xa đó, bạn có điều kiện thì làm 1 em cm của anh viengia1981 xem, mình bắt 1 em thấy khá ổn đó :D

nó chưa hót cũng được(chim nào trước sau gì chẳng hót) nhưng nó cũng phải cho mình tín hiệu để mà lạc quan chứ.mình để lại nốt tuần này.chắc phải đổi con khác thôi

thế thì phải cố gắng thôi, nhưng theo mình chim như vậy thì cứ mang đi đổi lấy em khác. nếu chơi kiểu văn nghệ thì để lại còn không thì đổi luôn. như nhà mình có 2 em 1 em chắc để chơi văn nghệ, còn em mua của a viễn thì cố chăm chút, có thời gian thì cho đỉ ra chợ hàng chơi :))

chim hót chưa hả chủ thớt, bạn mua bao nhiêu tiền đấy?

hai phong day
giao luu nao....................

bữa nào lên hà nội mình để lại giá gốc cho một em huế cũng bắt của bác việt. chỉ tội kè chim mới dựng mào. bt hay cụp mào. hót hét ok luôn. giá bằng 2/3 như bác vứa bắt là hồi mình bắt. đang chán cm huế vì hơi bé

bác vẫn còn may chán em mua đc con huế mộc hôm sau về chết..biết làm thế nào..thứ 7 mua chủ nhật chết..nản không chịu đc..ôi sinh viên

èo chắn bạn thế gần 1 tháng rồi mà không hót hét gì, mình mua em phú thọ của anh viễn giá có 6l mà về nhà thả lồng sau 1 tiếng hót luôn, mỗi tội vẫn chưa dạn người lắm thôi :D

mình cũng có 1em cm ơ huế.chang chiụ hot tieng waụ gj het.chj toan wjt wju voj khec khec thuj.mjh so bi djnh chim maí wa.

mua kiểu này thì chưa chắc đây đã là chim huế. dạo này thạch sanh thì ít, lí thông thì nhiều nên cẩn thận bác ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên