Cần hỏi về chim chào mào.

ncthang01

Thành viên Mới
Điểm
1
Em mới tập chơi chim chào mào hiện tại e đang nuôi 2 bé. Em cần hỏi là chim em khi ở nhà 2 bé đều hót nhiều e để ý là hót cả ngày mà khi có chim lạ tới thấy mặt là im re không hót hét gì cả khi kè lồng thì mới vào líu ríu 1 tí rồi đứng im rỉa lông không chơi gì cả. Mà khi treo ở xa không thấy mặt thì mấy e ấy hót lại mà treo gần thì không hót. Cho em hỏi chim e như thế có phải bị bể hay không hay mấy bé chưa có lửa chưa sung. 1 bé là chim trời già, 1 bé là chim lứa 6 tháng lồng. Vì em mới chơi có nhiều điều chưa biết nhờ mọi người giúp đỡ. Thân!

Thì chim của mình là đầu gấu trường mầm non nên chưa dám hót đấu thi thố, cứ nuôi lâu khắc nó gấu hơn. Ngoài ra tùy duyên mua được con hung hãn thì mới hót đấu, búng cánh, ché chiếc các kiểu :D

Ðề: Cần hỏi về chim chào mào.

mới chơi mà đc nghe chim nó hót cả ngày là thích rồi bác ạ.....chơi thêm nữa thì bỏ vài 3 tr ra làm mấy em thuộc về mà xem nó đấu đá thì sẽ có kinh nghiệm ngay thôi !

uii cái này thì phải từ từ bác ơi toàn chim mộc thì đã đấu đá sao được 1 năm nữa rồi hãy nói chuyện nhé

Dục tốc bất đạt bác nhé và tùy vào tố chất con chim nữa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên