Cần hỏi về vấn đề dợt dãi

lukahp

Thành Viên
Điểm
6
Em mới chơi và có 1 vài điều lăn tăn, thắc mắc về vấn đề dợt dãi mong các bác chỉ giúp:-trước khi mang em CM đi dợt dãi thì có cần phải cho em nó ăn sâu vs cào cào, hoa quả để lấy sức ko ak? Và khi dợ dãi về cũng có cần phải cho ăn như thế ko ạ?
-vì chỗ em cũng nhiều người chơi CM nhưng toàn để treo trong nhà ko cho đi dợt dãi vs nhau nên em chỉ có thể mang đi dợt dãi đc vs thằng bạn em thôi, và nó cũng chỉ có 1 con thì theo các bácmà đi dợt dãi 1 vs 1 như vậy em CM có ổn ko ạ.
-em CM của em ở nhà hot suốt nhưng khi đi dợ dãi 1 vs 1 thì em yk hot dc vài tiếng và cũng búng cánh vài cái, con kia cũng chỉ hot vài cái như con em vậy. Như vậy có bị làm sao ko các bác ơi?

Ðề: Cần hỏi về vấn đề dợt dãi

2 con thì dãi làm gì cho mất công ông ơi mang đi chỗ nào nhiều chim mà dãi

Hic chắc phải đợi chủ nhật mang qua chợ Hàng quá...

Dợt dãi thì chim cũng phải đứng lồng một chút, chim treo đâu cũng hót. Đem đi dợt cũng phải đúng cách không chim sợ lại hỏng chim. vì ngoài điểm dợt dãi có nhiều e chim già, giữ chim, em của bạn chưa quen vừa mới treo ra gặp em hàng khủng ché cho vài phát lại rụng cầu, đứng xù lông...

2 con thì dãi làm gì bạn, ít cũng phải 5, 10 lồng hay giàn mini dãi em nó mới lên được.
trước khi đi dãi cho miếng cam hoặc táo, đại loại là hoa quả vào bác à.
còn cách dãi như nào thì bác tham khảo trên 4rum nhiều mà.
chịu khó tìm 1 tý bác nhé.

Em cũng dành thời gian đọc và tìm hiểu rồi nhưng ít bài viết đánh giá sâu về vấn đề này quá ak...tại em mới chơi nên gà mà ^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên