cần thông tin về bạch đề

0919931984

Thành viên Mới
Điểm
0
bác nào có bài viết về chim bạch đề post hộ e với,nhà đang có mấy e mà có nhiều ý kiến quá,khái niệm của e là may mắn

Ðề: cần thông tin về bạch đề

Bạch đề cũng thế chẳng có gì quyết định chim hay hoặc chim dở. Chẳng qua bạch đề nó ít nó hiếm nên người ta thích cái hiếm để ko bị đụng hàng. Cũng như chim bạch tạng hay mơ chẳng có gì hay chỉ đc cái đột biến gen làm con chim nó hiếm nên nó đắt thôi. Cái gì càng hiếm thì càng giá trị mà ko cần biết nó có tác dụng gì chỉ cần hiếm là giá trị rồi.

Định nghĩa bạch đề:
1. Bạch là trắng
2. Đề là chân
Tức là con chim trắng chân, trắng móng, trắng từ đốt ngón chân gần nhất với móng thì gọi là bạch đề
1. Bạch là trắng
2. Đề là đánh đề
Đánh đề trắng tay thì gọi là bạch đề
:):):):)

Bạch đề cũng thế chẳng có gì quyết định chim hay hoặc chim dở. Chẳng qua bạch đề nó ít nó hiếm nên người ta thích cái hiếm để ko bị đụng hàng. Cũng như chim bạch tạng hay mơ chẳng có gì hay chỉ đc cái đột biến gen làm con chim nó hiếm nên nó đắt thôi. Cái gì càng hiếm thì càng giá trị mà ko cần biết nó có tác dụng gì chỉ cần hiếm là giá trị rồi.
đồng ý với bác.vàng đắt hơn cả ngàn lần thép nhưng 1 lượng vàng không hữu dụng = 1 cuộn thép:))

bạch đề của bác có = bạch thủ trì không hả

em tưởng chim móng trắng gọi là bạch đề

em tưởng chim móng trắng gọi là bạch đề

Chuẩn đấy bác a! đề là móng bác a! chứ chân là cước bác a. vậy bạch đề là móng trắng . nó cũng giống như đột biến . bác nào nuôi đẻ ko khéo lại ra mơ .. cái này vận dụng môn sinh hoc a

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên