Cần tư vấn cách lên cám líu

justcavalli15

Thành viên Mới
Điểm
1
tinh hinh là em muốn lên cám cho chú khuyên nhà em . theo các bác thì nên trộn 2 loại cám vào rối dần dần đổi .hay la để mỗi loai cám 1 coong cho em no thích ăn ở đâu thì ăn a.

Ðề: Cần tư vấn cách lên cám líu

Bác trộn hai loại cám với nhau rồi dần rút bớt là ổn thôi.

Nếu bác dùng 2 loại cám cùng một cốt ( Ví dụ TT 1 - TT 3, TC bạc - TC vàng), thì không cần phải trộn, cứ chuyển thẳng lên sẽ tốt hơn, có thể vài ngày đầu chưa quen cám chim đi phân hơi loãng nhưng ko sao cả

Trộn tt1 vs tt2 có líu được không ạ

Trộn tt1 vs tt2 có líu được không ạ

khi con chim nhà bạn ăn tt1 thấy phân mầu đen và vón cục thì hẵng đổi sang tt2 bạn nhé ^^ vì lúc đó chim đã có lửa
còn riêng chủ thớt: nên chộn đầu tiên là 70% cám cũ và 30% cám mới,cứ mỗi ngày giảm dần % cám cũ và tăng % cám mới lên sau 4 ngày là nguyên cóng cám mới bạn nhé như vậy chú chim sẽ quen dần vs cám mới mà ko bị sok cám Thân!
các bạn nên nhớ 4 tháng thay lông,4 tháng lên lửa và 4 tháng chơi ( đây là thời gian để có những chú chim hay nhất ko nên vội mà hỏng con chim ^^ )

khi con chim nhà bạn ăn tt1 thấy phân mầu đen và vón cục thì hẵng đổi sang tt2 bạn nhé ^^ vì lúc đó chim đã có lửa
còn riêng chủ thớt: nên chộn đầu tiên là 70% cám cũ và 30% cám mới,cứ mỗi ngày giảm dần % cám cũ và tăng % cám mới lên sau 4 ngày là nguyên cóng cám mới bạn nhé như vậy chú chim sẽ quen dần vs cám mới mà ko bị sok cám Thân!
các bạn nên nhớ 4 tháng thay lông,4 tháng lên lửa và 4 tháng chơi ( đây là thời gian để có những chú chim hay nhất ko nên vội mà hỏng con chim ^^ )
bác ơi cho e vậy có cách nào cho e nó chơi bền hơn k bác e ở vũng tàu thấy ở ngoài tiệm bán khuyên líu có 150k e đang lo là chơi k được lâu r bỏ bác tư vấn giùm e với

tks bác hihi phân con khuyên nhà em vẫn hơi nát nhưng cho ăn tt0 đã chuyện vs líu rồi ạ nhưng líu ít lắm

vậy bác phang tuấn cóng vàng 5 ngày sau là líu ầm ầm Thân!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên