Cao Nhân , Cao Thủ về Khuyên xòe Cứng , Mềm

raintruong

Thành Viên
Điểm
6
Mạo muội lập TOPIC này , xin hỏi các pác , các vị tiền bối và các cao nhân là Khuyên Xòe là lúc mình đi chọt Khuyên Mộc là mình thấy mình chọn hay là lúc mình nuôi và chăm chim Căng chim sẽ Xòe vậy các pác.....( mà theo em nghĩ đi chọt khuyên mộc chắc ko cơ hội chọn dc Khuyên xòe đâu nhỉ các pác , hjhj ) Các pác cho ý kiến nha...

Ðề: Cao Nhân , Cao Thủ về Khuyên xòe Cứng , Mềm

cái lồng khuyên mộc mà bạn thấy khi đến tay bạn chọt chọt thì qua biết bao nhiêu tay lái tuyển lựa rồi,mơ qua một bên,mận qua một bên,xòe qua một bên,còn lại một đống cho bạn chọt đó hihi chưa kể chủ quán ở không ngồi chọt lại để tách lồng ra bán giá nhỉnh hơn :))
nói giỡn vậy thôi,chứ cuộc đời mà,thì cứ hi vọng,biết đâu khuyên dính lưới sót nhiều con hay mà người ta chưa phát hiện ra .

xèo cứng thi ko bao h đến lượt bạn đâu nên đừng mơ bạn ak, chỉ mơ là may mắn bắt được e xèo mềm, Thân !

sao lại ko đến lượt mình vậy...haiz..ko lẽ ko có trường hợp là chim Căng Lửa Chim sẽ Xòe hả các pác.....hay tự nhiên là nó đã Xòe rồi...

e đây chỉ khát khao líu chòe thôi là ngon lắm rồi

Để có 1 bu Khuyên ra chợ cho bạn chọc :
Người bẫy đã lọc ->

Người mua sô hàng loạt đã tách mơ mận, chòe choẹt, bản đuôi to ra riêng chỗ khác ->

Chủ hàng chim cảnh mua lại loại những con có tướng là đực (để bán giá >100K) ->

Loại ở bu mà bạn chọn (10k-40k/con) ở chợ 80% chim mái, 20% chim đực loại yếu hoặc không có tố chất. (nên tỷ lệ bạn chọc được xòe mềm là 0,000001% chứ đừng nói đến xòe cứng mà là đực)

* Chú ý : Chim mộc người bán cố tình đập lồng hay thò tay vào cho nhảy loạn, 100 con thì 90 con đuôi xòe như cái quạt (chim hoảng hầu như con nào cũng xòe)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tốt nhất là kiếm 1 em đực ngon. sau đó bỏ ra 80k mua cái lồng bẫy. cứ thế bạn may ra mới có xòe

các bác cứ nói thê, hôm nọ em lọc được em mơ, vê đến nhà được 2 tuân liu ầm ầm,co bác uẩn ở gần hồ gươm lên trả em 1t em chưa muốn bán nè.thân

ko có trường hợp là chim căng lửa chim Xòe hả các pác...................

theo kinh nghiệm của mình thì cứ 13 cái lông đuôi trở lên là xòe

trước e đi mua khuyen mộc. chọn 1 em cụt đuôi giờ nó lên đuôi dc 1 nữa rồi. xòe các bạc ạ

trước e đi mua khuyen mộc. chọn 1 em cụt đuôi giờ nó lên đuôi dc 1 nữa rồi. xòe các bạc ạ

e thì nghĩ chim đang ra lông đuôi lúc nào cũng xèo ra như e xòe cứng vậy, ko phải xin bỏ wa cho . Thân !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên