Cao thủ giúp em xem 2 em CCL này với

johnhuynh248

Thành viên Mới
Điểm
1

xem giùm mình nên chọn em nào . tháy chân của 2 em nó sao giống máy bay bà già quá
chủ của 2 em nó nuôi trông lòng lớn tự làm ngoài trời .

Ðề: Cao thủ giúp em xem 2 em CCL này với

em trên nhìn ngu ngu sao đó.Mà en dưới đẹp đó bạn!

tại mình tháy chân cua 2 em nó nhiều vảy quá nên hơi ngại . người chủ của nó nói là do nuôi ngoài chuồn đất nên nó vậy .

e dưới ngon hơn, nhìn khá đó

Chim ít tắm nó thế về nhà tắm thường xuyên vẩy nó tróc ra. Con dưới đầu xà đẹp hơn. Giá từ 500K đến 700K là mua tốt. Hơn củ thì xem xét lại.

xem giùm mình nên chọn em nào . tháy chân của 2 em nó sao giống máy bay bà già quá
chủ của 2 em nó nuôi trông lòng lớn tự làm ngoài trời .

Bạn nên chọn con thứ 2 đi và để con thứ 1 cho mình nhé ...hi...hi... vui tý thôi ...
Bạn nên mua ngay con thứ 1 liền đi vì đó là con chim tiềm năng đó .
- Đầu tiên là nó là chim đang thay lông vì thế bạn mua về sẽ kg cần đợi chờ , ráng nuôi cho nó xong lông là có chim mới vừa đẹp và vừa hợp với mình nữa (chòe lửa thì tự mình nuôi lông thì chim mới hợp với thức ăn và cách nuôi dưỡng của mình nên sẽ ok hơn ) . Em 2 thì tốn cào cào và thời gian lâu hơn (nói nhỏ cái này luôn : mua em thứ 2 về làm chim đá thì ok hơn là làm chim hót đó ) .
- Nhìn sơ qua hình mình thấy con 1 là chim đầu tròn (đầu bi ) chơi hót là tốt nhất vì chim đầu bi rất ít khi bu chụp .
- Mỏ chim là mỏ 3 lá đó , mỏ ba lá chim thường hót rất hay . Nếu lỗ mũi của chim thông nữa thì quá ok luôn .
- Cổ chim là cổ thắt vì thế khi chơi chim sẽ ra hình rất đẹp .
- Mình chim thì khá dài đó và có ức nở nữa , điều đó chứng tỏ em có 1 sức khỏe tốt nếu bạn chăm đúng cách thì sẽ kg thường đâu .
- Mình chỉ nhìn được gốc đuôi của nó thôi ( do bạn chụp hình có nhiêu đó à ) , nhưng gốc đuôi của chim khá to nên con này chắc đuôi cũng khá dài .
- Chân chim màu trắng nữa , nhìn rất sáng chim ( đẹp trai ) .
Những chi tiết trên là điều kiện rất ok cho 1 chú chim hót có tiềm năng đó , nếu đúng là lỗ mũi chim thông ( bạn để mũi chim lên hướng ngược sáng mà thấy được ánh sáng xuyên qua luôn ) thì đó là 1 con chim cực tốt . Mẩu chim đẹp như thế này rất khó kiếm đó ...
Tiềm năng đó sẽ phát huy khi bạn chăm sóc đầy đủ và đúng cách cho em nó .
Và điều này muốn nói với bạn là , chim nào cũng vậy càng có mùa chơi càng tốt đó (gừng càng già càng cay mà ) , nhiều em 8 mùa hay 10 mùa gì đi nữa nếu nuôi tốt thì vẫn lấy giải thi hót được đó ...
Nếu bạn kg lấy em thứ 1 thì bạn có thể chuyển cho mình đi (bây giờ là mình nói thật đó , chim đẹp giờ kg dễ kiếm đâu ...)
Chúc bạn mau có quyết định nhé ...thân...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mình cũng khoái con thứ 1. Nhìn dữ chim hơn và cổ dài hơn có vẻ siêng hót hơn. Con dưới bộ mã đẹp nhưng có vẽ lười và k gấu lắm. Thân

Mình cũng khoái con thứ 1. Nhìn dữ chim hơn và cổ dài hơn có vẻ siêng hót hơn. Con dưới bộ mã đẹp nhưng có vẽ lười và k gấu lắm. Thân

Chim đầu bi mà nhìn dữ chim à (bó tay ) ? Nuôi chim hót mà cho nó gấu làm gì , để bu chụp chim khác hả ? ... thân...

đồng ý với anh shama11.nên mua em thứ nhất bạn à.chơi hót ok hơn.mà nó đang thay lông nữa có khi mua với giá rẻ hơn.còn em thứ 2 lông bóng đẹp nhưng tướng không đẹp bằng em thứ nhất.cổ ngắn chơi hót ra bộ hình không đẹp.em thứ nhất mà xong lông căng lửa thì bộ hình em nó khỏi nói.lúc mua để ý xem lỗ mũi em nó có thông không nhé.vì lỗ mũi thông giọng hót sẽ to.bản đuôi em 1 to và đẹp đấy.Hốt e 1 đi bạn nhanh không mất.

con dưới bộ hình mà đẹp hơn con 1 hả bạn?chẳng qua em nó lông lá bóng mượt có lửa nên mới ra bộ thôi.em thứ 1 đầu bi thì không có dữ chim đâu.em 1 thích hợp nuôi hót.em 2 nuôi đá.thân!

Mình mới tham gia diễn đàn chơi chim mặc dù là chưa có con nào nhưng cũng có 1 ý kiến nho nhỏ :)
Theo mình thấy thì có lẽ con số 1 được hơn,con số 2 nhìn có vẻ ục ịch quá (quá mập),có vẻ làm biếng suốt ngày chỉ ngủ và ăn chứ không hót nổi đâu :-|

mình cũng thik em 1 .... còn ví sao thì ae đã nói lý do rùi ..... mình vừa từ trần 1 em CCL nên đang để tĩnh tâm rùi nuôi tiếp .. vẫn đang thương nhớ em bị chết :((

sao bạn ko lấy 2 e luôn về 1 e chơi hót 1 e chơi đá là ok rồi

Mần luôn 2 con nhiều khi được giảm giá. Cứ chăm đều cho từng em, em nào ngon giữ lại chơi, em nào dở thân tặng hoặc bán.
Nhìn trên hình thì xác suất biết chim hay/dở không cao đâu bạn. Tiền mình, chim mình nuôi, kết là múc ko băn khoăn.

Chủ thớt chạy đâu mất rồi , mình đánh giá cho bạn thấy 2 con có sự hơn thua như thế nào rùi đó . Nếu bạn kg chọn con 1 thì bạn nhắn cho mình biết với (thật lòng đó ) ...thân...

Chim số 1 tướng đẹp hơn !

chủ topic có mua không?không thì báo cái địa chỉ cho ae mua.mà không biết giá cả ra sao nữa.

2 con đó đều ở bên USA . giá một em 750 đến 800 usd .

2 con đó đều ở bên USA . giá một em 750 đến 800 usd .

Bạn hỏi xem đuôi dài bao nhiêu ? Nếu con 1 tầm đuôi dài 25 trở lên thì bạn hốt liền đi ... Mà giá 750 đến 800 đô là có phí vận chuyển hay thuế gì chưa ? Nếu có phí thì giá bao nhiêu ? Mà mình nhắc bạn rằng đa số chim bên Mỹ là chim con ép đẻ nên lối chơi và sức khỏe thì mình kg biết được như thế nào . Với số tiền 750 đến 800 đô thì tại V Nam này bạn có thể mua được những em chim thi có số đó , hoặc bạn có thể mua được 4 cho đến 8 em chòe lửa có triển vọng đó ... Bạn cứ suy nghĩ kỹ đi ...thân...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên