Cấp cứu !!! Các tiền bối ơi, cứu chim nhà em với!

ngocduong74

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác ơi, Chim sáo nhà em nó bị bệnh mà em không biết bệnh gì, em không biết phải làm sao . Nó bị nổi nốt trong họng và ở dưới lưỡi ( có nốt đỏ, nốt trắng) khoảng 5, 6 nốt bằng hạt gạo nó kém ăn hơn , giọng nó khằn đi, thở nặng ( không chảy nước mũi), đặc biệt sáng nay dậy nó không hót nữa. Bác nào biết chỉ giáo giúp em với. Em rất lo nốt nổi ngày một nhiều hơn em sợ nó chết mất, cứu sáo nhà em với các bác ơi!
=((

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cấp cứu !!! Các tiền bối ơi, cứu chim nhà em với!

Nguy hiểm quá, Có cao nhân nào giúp bác ý đi ạ. E cũng nuôi sáo nhưng em nó chưa bị bệnh này:|

Các bác ơi, Chim sáo nhà em nó bị bệnh mà em không biết bệnh gì, em không biết phải làm sao . Nó bị nổi nốt trong họng và ở dưới lưỡi ( có nốt đỏ, nốt trắng) khoảng 5, 6 nốt bằng hạt gạo nó kém ăn hơn , giọng nó khằn đi, thở nặng ( không chảy nước mũi), đặc biệt sáng nay dậy nó không hót nữa. Bác nào biết chỉ giáo giúp em với. Em rất lo nốt nổi ngày một nhiều hơn em sợ nó chết mất, cứu sáo nhà em với các bác ơi!
=((
Đầu tiên cách bạn banh miệng em nó ra xem là không được rồi.:)
Về bệnh này mình chưa thấy gặp ở Sáo,chỉ thấy ở CM và Chòe.
Bạn hãm ít nước cam thảo cho Sáo uống khoảng 3 ngày,ngày nào cũng thay nước.Rửa sạch đáy lồng sau đó nhỏ dầu gió xuống dưới khoảng vài giọt.
Nếu sau đó sáo bạn vẫn không đỡ thì mình tìm cách khác.
Chúc sáo bạn mau lành bệnh!

Bị lên đậu rồi, tốt nhất là ra hiệu thuốc thú y mua thuốc lên đậu chữa cho nó, trong thời gian bị bệnh nó đau nên ko ăn được, cố gắng đút cho nó... làm nhanh ko thì lại phải lo hậu sự cho nó đấy

tội nghiệp!chúc em nó mau lành bệnh!!!

Em hỏi người ta bảo cho nó ăn thịt bò nhanh khỏi? có đúng không các bác. Em có tìm hiểu bệnh Đậu rồi ah, nó lan ra cả ngoài da và không có thuốc đặc trị. Nhưng sáo nhà em chỉ bị ở dưới cuống lưỡi là nhiều. Mà con sáo anh nó cũng bị lây rồi. Em lo quá. Mọi ngày nó nghịch như quỷ hôm nay nó cứ nằm bẹp thi thoảng kêu giọng khàn khàn. Các bác tư vấn thêm cho em với !!!

Em hỏi người ta bảo cho nó ăn thịt bò nhanh khỏi? có đúng không các bác. Em có tìm hiểu bệnh Đậu rồi ah, nó lan ra cả ngoài da và không có thuốc đặc trị. Nhưng sáo nhà em chỉ bị ở dưới cuống lưỡi là nhiều. Mà con sáo anh nó cũng bị lây rồi. Em lo quá. Mọi ngày nó nghịch như quỷ hôm nay nó cứ nằm bẹp thi thoảng kêu giọng khàn khàn. Các bác tư vấn thêm cho em với !!!

Đính chính chút về thịt bò .Thịt bò chỉ có khả năng cung cấp calo , protein , chất béo và một số vitamin (Fe , Ca.....) . Do đó thịt bò chỉ làm tăng sức đề kháng thôi bạn ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên