cấp cứu cấp cứu gấp nào các cao thủ

ngochao

Thành viên Mới
Điểm
1
mình mới mua 1 chu chào mào huế mà 2 tháng nay đầu chú ta vẫn chọc lóc ko chịu mọc lông nhờ các cao thủ chỉ giáo giùm thánh

Ðề: cấp cứu cấp cứu gấp nào các cao thủ

mình ko nuôi chào mào,nhưng nhà có thằng ku em có con nuôu mãi ko mọc lông đầu nhìn như sư cọ rất buồn cười cho ăn hoa quả nhiều mà cũng ko moc lại thấy cũng nản

Mộc thì nhiều con bị thế lắm cứ yên tâm chăm, hoa quả đều và trùm lồng để chỗ ít ánh sáng khoảng 2-3 tháng là ngon lành.Trước mình có một em trọc lốc từ đầu đến vai nhưng vẫn hót cả ngày nên mình cứ để ngoài gần 5 tháng mới xong lông.

chim nhìn như vậy cũng buồn cười và nản nhỉ?phải mình thì mình cho đi sau đó kiếm tiền tậu 1 em đàng hoàng 1 chút chơi
<------ Bổ sung bài viết ------->
bác cứ vào xem 2 em của em xem em trong lồng tròn căng đét ra đc giọng huế đấy, em này ngày nào em cũng mang lên sân thượng mở file mp3 chào mào huế ra là em nó học đc đấy thích ko em nhường lại cho mà chơi kaka...

Mình đang có một em Huế giống như của bạn, đầu cũng trọc lóc nhưng sau khoảng 3 tháng lông đang tưng bừng mọc rồi. Bạn chịu khó cho ăn cào cào, hoa quả tắm táp đầy đủ.

Nếu nuôi lâu quá mà không mọc khả năng bị nấm. Lôi nó ra bôi thuốc nấm của người là ok

Đừng nóng vội bạn àh, chào mào mọc lông ở đầu rất lâu mình cũng có 1 em như bạn nuôi 4 tháng rồi giờ mới chịu mọc lông ở đầu. Cách của mình là phủ lồng kín 24/24 cám bã, nước và hoa quả đầy đủ khi nào thấy có dấu hiệu mọc lông thì thi thoảng mới mở áo lồng.

ủ kín, tắm nhiều, hoa quả, dế, cào cào đều tay..........bạn nhé

mình cũng có e sông côn gần 2 tháng nay đầu cứ trọc lốc như đại bàng đầu trọc:D chán chả buồn để í,thi thoảng e nó sổ một tràng mới lại quan, tâm tắm táp hoa quả đều mấy hôm nay thấy đâm lông măng đầy đầu rồi mừng quá.

thanhs tất cả mọi người đã chỉ giáo

cứ cho châu chấu,dế,hoa quả ngày nào cũng có thì lên nhanh thôi mà

bạn cho chim ăn theo chế độ này nhé! cho chim ăn đu đủ, cà chua, carot hấp, dưa hấu... nói chung là trái cây mát! bổ sung thêm châu trấu, có thể cho ăn thêm sâu loại lớn để bổ xung thêm đạm và bạn có thể dùng vitamin e để trộn sâu, châu chấu vào để cho lông mau ra và lông sẽ đệp hơn nhiều, chú ý không cho chim lên lửa trong thời gian này và trái cây sáng cho ăn tới chiều thì bạn phải lấy ra cho chim không ăn trái cây hư như vậy sẽ làm chim bị bệnh, làm chim suy và chậm ra lông! chúc bạn và chim luôn khỏe!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên