Cấp cứu con cu gáy của em với mấy bác.

baloteli

Thành Viên
Điểm
16
sáng nay 16/6 em đi ra vườn bắp,bổng trên cây có con gáy bị gì không biết rớt xuống,em chạy lại thấy nó bay ko nỗi,chân và cánh cứng đơ,lạnh ngắt + phân chảy.em đang mang về cứu em nó mà k biết nó bị bệnh j cả,mong ae chú bác chữa giùm em.SÁNG GIỜ EM ĐÃ THOA DẦU GIÓ VÀO CHÂN,NÁCH,PHÂU CÂU CHO NÓ RỒI.GIỜ ĐANG TRÙM KÍN + PHỦ ÁO LỒNG CÓ MÙI DẦU.

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cấp cứu con cu gáy của em với mấy bác.

Với những biểu hiện đó mà bạn chữa bước đầu như vậy thì theo mình là đúng cách rồi đấy. Có thể em này bị trúng gió khi đang nằm ngủ ?! Bước tiếp theo, bạn vẫn duy trì biện pháp ban đầu, kết hợp pha trà (hơi đặc một chút) cho em nó uống thay nước. Nhớ là với nước trà, bạn chỉ dùng trong ngày thôi, nếu không hết thì vẫn đổ đi, tráng cóng sạch sẽ để thay nước mới, tránh tình trạng chim uống phải nước trà thiu thì bệnh đi ngoài càng thêm nặng. Chúc bạn thành công !

sáng nay 16/6 em đi ra vườn bắp,bổng trên cây có con gáy bị gì không biết rớt xuống,em chạy lại thấy nó bay ko nỗi,chân và cánh cứng đơ,lạnh ngắt + phân chảy.em đang mang về cứu em nó mà k biết nó bị bệnh j cả,mong ae chú bác chữa giùm em.SÁNG GIỜ EM ĐÃ THOA DẦU GIÓ VÀO CHÂN,NÁCH,PHÂU CÂU CHO NÓ RỒI.GIỜ ĐANG TRÙM KÍN + PHỦ ÁO LỒNG CÓ MÙI DẦU.

chim sa , cá lặng rồi ,hehehehehehehehehehe

chiều nay thấy em nó đở hơn lúc mới bắt,hihi.không biết nay mai thế nào,cảm ơn ae đã chỉ giúp! chim sa không biết xui chuyện j đây,nhưng thấy tội nghiệp phải nuôi cho nó sống rồi thả D

mong cho nó qua khỏi, cố lên bác nhé

bác duongvanlinhbao nói chuẩn rồi đó bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên