cấp cứu cu gáy

hieu91

Thành viên Mới
Điểm
0
Sáng nay lên chỗ hoàng hoa thám mua 1 đôi cu gáy về ..mang về đến hưng yên về tới nhà không biết tại sao 1 em cứ đứng yên xù lông rụt cổ ăn vài hạt thóc thôi ..chỉ đứng 1 chỗ mà em thấy nó ỉa phân màu xanh và nước ?? vậy có bác nào có cách gì giúp em không cứ để đấy liệu chim có sao không ạ ?

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: cấp cứu cu gáy

chắc là chim của bác bị đi ỉa rồi , đáng lẽ lúc mua bác phải để ý kĩ , không chữa trị nhanh là phăng teo đó bác

Bác cho quả ớt thóc vào cho nó ăn, và cho nửa viên thuốc đi ngoài Becberin vào cóng nước.

Nó cứ đứng im rụt cổ ..ỉa phân xanh thành từng dây

Nếu cho thuốc berberin vào cóng nước thì nó rất đắng nó sẽ k chịu uống trừ khi bắt ra bơm cho nó bạn ạ.Nên mua thuốc khác

Nếu cho thuốc berberin vào cóng nước thì nó rất đắng nó sẽ k chịu uống trừ khi bắt ra bơm cho nó bạn ạ.Nên mua thuốc khác

Nản quá lần đầu tiên chơi mà đã nản rồi ..không biết có bị chết không ?? có nên đút cám cho nó ăn không nhỉ ?? vừa đy mua điện giải cộng ô rê dôn cho người cho uống rồi ? hazz nản quá ..mất công lên tận hà nội mua chim ..mà hôm nay lại còn bị móc túi nữa chứ đen quá ,,

tèo là chác...nuôi cu gáy sọ mỗi di ỉa

Bạn mua thuốc bebernin pha cho nó uống. đồng thời hạ thổ cho nó , tìm chỗ nào nhiều mùn giun

chưa biết nó hay dở thế nào, phóng sinh đi bácm, có chữa khỏi thì nó cũng ko có phong độ cao được đâu chưa nói chuyện nó chết

Bạn làm đúng cách rồi đấy!Theo dõi mai em nó vẫn không chịu ăn Bác vẫn hòa gói điện giải với nước cho uống để lại một ít trộn với cám Ba vì vê nhỏ cho em nó ăn cưỡng bức!Cứ làm theo cách này 90% thành công!Chờ tin vui từ Bạn!

Bạn làm đúng cách rồi đấy!Theo dõi mai em nó vẫn không chịu ăn Bác vẫn hòa gói điện giải với nước cho uống để lại một ít trộn với cám Ba vì vê nhỏ cho em nó ăn cưỡng bức!Cứ làm theo cách này 90% thành công!Chờ tin vui từ Bạn!

Thấy nó có vẻ n nhanh hơn rồi ..thỉnh thoảng uống nước và ăn cám rồi ..

có 1 cách em vẫn dùng là tìm cây ngũ sắc, ngắt ngọn lá...(lá cây có mùi như ổi chín ấy) bắt con cu ra, vò nhỏ lá vs cơm dẻo r nhét vào mồm nó cho nó nuốt, cho hạ thổ chỗ râm mát, khoảng 2-3h nó ăn thóc trở lại bt :D

bác chũa bệnh cho em nó xong chưa/ bị đi ị đó bác
]phải tiêm thuốc và phòng dịch luon bác ạkk

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.