Cấp cứu cu gáy

THFalsemilk

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Tam Trinh , Hoàng Mai , Hà Nội
Hôm nay em bẫy được 1 chú cu gáy nhưng nó yếu quá , mắt ướt , lông cánh sơ và thịt phần cánh bị trầy , chảy máu và không có lông rìa ở phần cánh . Lúc em tóm thì thấy có bọ ở tay . Cho ăn thóc thì đi phân nát màu xanh không khô . Các bác giúp em với . Nhìn em ý tội quá , không muốn thả đi sợ em ý chết

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Cấp cứu cu gáy

Bạn cứ thóc sạch, nước sạch cho nó vài ngày. Tắm nắng, hạ thổ đều và trùm áo lồng. Tĩnh vài ngày xem thế nào nhé!

Ðề: Cấp cứu cu gáy

Mắt ướt có thể con gáy đó đang bị đau mắt đó bạn à,bạn ra hiệu thuốc mua một tuýp thuốc bôi tetracyclin về bôi vào 2 bên mắt nó và bôi vào 2 bên đầu cánh,2 chân em nó đấy là những chỗ em nó hay dụi mắt nhé, có thể bôi luôn vào chỗ vết thương cho nhanh liền da cũng được.Còn phân nó đi ỉa màu xanh và nát bạn nên để ý xem nó có ăn thóc đã nhé.Có thể con chim quá yếu nên ko thể ăn thóc được.Nếu thấy nó ko ăn thóc,kê và có vẻ yếu bạn nên mua một túi cám ba vì về hòa với nước thành bột sệt sệt rồi lấy xi lanh bỏ mũi kim tiêm ra rồi bơm cho nó ăn để em nó có sức chống chọi với bệnh tật những ngày chữa bệnh.Còn nếu em nó vẫn ăn uống khỏe mạnh bình thường mà vẫn bị ỉa phân xanh và nát bạn ra hiệu thuốc mua một lọ thuốc trị đi ngoài berberin về lấy một viên ra giã nhỏ thành bột rồi hòa với nước cho em nó uống nhé,nước thuốc đó chỉ uống trong một ngày và hôm sau phải thay nước thuốc mới nhé .Bạn nhớ tắm nắng cho em nó một ngày khoảng 15 20 phút nhé.Nếu con chim đó có quá nhiều bọ bạn hãy chờ đến lúc em thật sự khỏe lại rồi bạn hòa ít nước muối loãng hoặc bạn đi kiếm một ít lá bàng về đun nước rồi để nguội lấy bình xịt tắm qua cho em nó một lần rồi phơi nắng chắc sẽ đỡ nhưng bạn nhớ phải chờ đến lúc em nó thật khỏe rồi nhé chứ giờ thể trạng yếu không nên cho tắm.Kiến thức mình nông cạn chỉ biết có vậy.Chúc bạn chữa trị con gáy đó thành công và có một chú chim hay.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên