Cấp cứu em với các nghệ nhân!!!!!!!!

dammechaomao_81

Thành viên Mới
Điểm
0
Chẳng là em Phú Thọ nhà em tuần nay không chịu đứng cầu nữa cho dù em đã đổi các loại cầu rồi.Em nó cứ đứng ở cầu được khoảng 3s mổ vào ống chân rồi lại đu lên vanh.Cả tuần nay em nó sinh hoạt ở trên vanh các bác ạ.Em có bắt ra kiểm tra chân rồi không thấy sưng hay bị con gì đốt cả.Các bác xem cứu em nó giúp em với.Em nó lúc chưa bị thì chơi hay lắm vì là chim bẫy đấu.Đây là clip em nó khoảng 5 tháng trước http://www.youtube.com/watch?v=hI4wt5IfcKI
Giờ em nó mà mệnh hệ gì chắc em điên mất.Bác nào có cao kiến giúp em chữa được bệnh cho em nó em xin mời chầu coffee anh em giao lưu~o)\:D/^:)^

Ðề: Cấp cứu em với các nghệ nhân!!!!!!!!

Cái này là chim đang căng lửa nên nó thế chứ ko phải bị sao đâu chú ,nó tự mỏ vào chân là nó căng quá rồi ko có cái gì giảm stes nên nó tự mổ vào chân đó,chứ ko phải bị làm sao đâu,bác mang đi đấu 1 trận đi để căng quá cũng ko tốt đâu.Con chim đẹp đó chúc mừng bác có em chim hay. :)

Có phải bạn thay câu mới cho nó k?nhà mình cũng có 1 con như vậy.thay cho nó cái cầu trúc vào nó k đứng mà chỉ đứng cầu phụ.ăn thì bám vanh ăn ngược,uống lại bay sang bám vanh.minh thay lại cầu gỗ nó lại xuống đứng.mấy ngày mà nó k chịu đứng cầu trúc.bạn thử thay cầu khác xem

Cái này là chim đang căng lửa nên nó thế chứ ko phải bị sao đâu chú ,nó tự mỏ vào chân là nó căng quá rồi ko có cái gì giảm stes nên nó tự mổ vào chân đó,chứ ko phải bị làm sao đâu,bác mang đi đấu 1 trận đi để căng quá cũng ko tốt đâu.Con chim đẹp đó chúc mừng bác có em chim hay. :)
Không em nó đang thay điểm lông nên cũng không căng như hồi em quay clip đâu ah

hic ko sao đâu bác ah em nghĩ rồi nó cũng bình thường lại thôi mà

Không em nó đang thay điểm lông nên cũng không căng như hồi em quay clip đâu ah
Nếu ko phải thì chắc là chú thay cầu mới nên em nó lạ cầu ko đứng điều đó là bt 1,2 ngày la quen ngay thôi.P/S: Dù gì con chim này ko bị gì đâu chú :)

Em cũng nghĩ như mấy bác là bác thay cầu nên chim lạ cầu. trước e cũng dính 1 phát như thế cứ thay cầu là ko chịu đứng cầu mới mà cứ bám vanh, Bác có thể cho cái cầu cũ vào, hoặc là khi nào bác tắm xong cho em nó rồi thay cầu mới, rồi chùm áo lồng đừng kín quá, chỉ tầm 2,3 ngày là e nó quen,

K có j fai lo lắng đâu.bạn cứ xếp các cóng nc vs thức ăn vào bên cạnh cầu và xiên hoa quả là chim sẽ dần quen.đừng dùng cầu có mầu sặc sỡ nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên