Cầu đứng cho vẹt mình tự làm A/e vào bình luận

AlongKK

Thành Viên
Điểm
16
Đây là hai pé nhà mình một chân vàng và một chân xám

và cầu đứng do mình tự chế

loại cầu thứ hai

cầu thứ ba

Ðề: Cầu đứng cho vẹt mình tự làm A/e vào bình luận

cầu đẹp . Nhưng nhìn 2 bé thấy tội quá . giống tù nhân quá đi :((

Babysocola nói đúng đó , cắt cánh cho e nó đừng bay để tụi nó tung tăng thì hay hơn , cầu đẹp chỉ để mình ngắm chứ xích chân tụi nó lại thì tụi nó có đc tận hưỡng cảm giác tự do là gì đâu, xem ra mình hơi ích kỷ :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cầu đẹp nhưng dây xích cho vẹt quá dài, nên dút ngắn nếu muốn xích, không thì sẽ bị quấn cổ nhé!

Cầu đc đấy ah , bác nuôi non lên mà vẫn sợ nó bạy ợ . Em cũng có nuôi 1 em xích mùa trước mà nuôi thả nó ko bay mà lăm lúc huýt sáo gọi cho ăn nó bay đến rất hay và mình cũng thấy vui .

Cầu 1: không ổn, Dây xich quấn vào dây dù là cái chắc
Cầu 2: Rất tuyệt, nhưng thích hợp để trong phòng, phía dưới rải thêm dâm bào, mạc cưa, giáy vụn... để vệ sinh. Loại nầy thich hợp cho chim cắt cánh thả tự do. Còn dùng dây xích chân thi minh nghi nó sẽ máng dây vào mấy thanh ngang rối lung tung đấy.
Cấu 3: trụ đứng và 1 thanh ngang trên cùng là đủ rồi, loại nầy thich hợp xích dây nè. nhung dầu dây cố định phải nằm o ngoài cùng để dây xich ko bị quấn vào thanh trụ

chim nhà bạn đẹp quá nhưng đúng là nhìn hơi tội...
Mình đeo khoen cho em nhà mình chứ không xích chân... Cánh đuơng nhiên phải cắt nhưng chưa tới lúc, cái nhà của em nó đang trong quá trình trang trí nên chưa được đẹp ^^
Nói chung mỗi người mỗi cách nui... ^^ chúc 2 em xích nhà bạn càng ngày càng ngoan :D

Cầu đẹp nhưng bạn nên nuôi trong lồng, được avari thì càng tuyệt. Mấy em nó lớn lên xíu nữa là sẽ trỏ lên hung dữ lắm đó bạn.

Cầu đứng đẹp lắm, bạn phải canh chừng vẹt suốt vì dây xích quấn cầu đứng sẽ làm cho vẹt của bạn bị đau đó nha. Cẩn thận

Cách bố trí sợi xích vào cầu đứng và vào chân vẹt không logic tẹo nào. Vào cầu thì các bạn trên đã nói rồi, còn vào chân vẹt mỗi lần bạn muốn thả em nó đi lại tự do thì cứ phải kéo theo sợi xích à? Mặc dù sợi xích bán sẵn là thế nhưng bạn vẫn có thể thay đổi lại 1 chút mà.

Còn cầu đậu thì mình thích càng đơn giản càng tôn lên vẻ đẹp của chim! Phức tạp mấy đi chăng nữa thì chúng cũng chơi 1 thời gian ngắn là chán thôi!

Mình đã đảo lại chiều của sợi xích ntn

Khoen đi kèm với sọi xích mình mua 15k. Có loại 5K nữa. Chỗ chị Đào (SG). Kiểu cách cũng gần giống của bác chủ thớt thôi phải tháo xích ra, quay ngc lại mới ra thế này, không thì nó cứ liền sợi xích với khoen vậy. Cái móc thì làm to quá. Không chịu cải tiến gì. Chắc tận dụng dùng chung với mấy cái móc khóa, ví (bóp)......quá ^^

Khoen mình mua 15k. Có loại 5K nữa. Chỗ chị Đào (SG). Kiểu cách cũng gần giống của bác chủ thớt thôi phải tháo xích ra, quay ngc lại mới ra thế này, không thì nó cứ liền sợi xích với khoen vậy. Cái móc thì làm to quá. Không chịu cải tiến gì. Chắc tận dụng dùng chung với mấy cái móc khóa, ví (bóp)......quá ^^

hic ! hôm nay đeo thữ cho bé cai harness , vừa cầm đưa lại gần bé , bé hoảng quá cắn mình 1 phát chảy cả máu rùi bay vụt đi . Chắc ko đeo dc gì cho bé quá . Bé gần 2t rùi#:-s#:-s#:-s

chim đẹp cầu đẹp nhưng mà nền nhà bác này bẩn quá.chẳng chịu quét dọn gì cả.1 đống đồ đẹp nhưng mà không gian thì quá bẩn

loại cầu thứ hai [IMG đã viết:
http://i877.photobucket.com/albums/ab331/AlongKK/Picture065.jpg[/IMG]

Hôm nay mới mua được 1 chú Xích nhưng do mới tập chơi nên chưa biết nhiều. Đang có ý định làm 1 cái cầu giống như bạn, bạn có thể vẽ phác qua cái cầu ( loại thứ 2 ) được không vì mình chưa rõ kích thước và khoảng cách giữa các bậc làm sao cho vừa. Nhân tiện đây bạn có thể giúp mình cách xích em nó lại. Xích như thế nào để em nó không bị đau chân và dễ tháo ra. Xin cảm ơn.

Hôm nay mới mua được 1 chú Xích nhưng do mới tập chơi nên chưa biết nhiều. Đang có ý định làm 1 cái cầu giống như bạn, bạn có thể vẽ phác qua cái cầu ( loại thứ 2 ) được không vì mình chưa rõ kích thước và khoảng cách giữa các bậc làm sao cho vừa. Nhân tiện đây bạn có thể giúp mình cách xích em nó lại. Xích như thế nào để em nó không bị đau chân và dễ tháo ra. Xin cảm ơn.

Ra bên lạc long quân mua một cây trụ lớn làm trụ chính và chừng 3 cây loại nhỏ đường kính khoản 1-1,2 cm. Kiếm 1 miếng ván làm đế. Cưa cây nhỏ để làm chân đi cho chim dài 12 cm. Xong mua thêm khoan gỗ, đánh dấu vị trí khoan trên thân trụ, vị trí do bạn tự tính toán khoan vào khoản 2cm rồi đút chân đi vào, dùng keo 502 dán lại, thế là xong

chim đẹp cầu đẹp nhưng mà nền nhà bác này bẩn quá.chẳng chịu quét dọn gì cả.1 đống đồ đẹp nhưng mà không gian thì quá bẩn

mới làm xong sao không bẩn được

ở chỗ mình không kiếm đâu được mấy cái que đường kính 1->2cm ...
để tí ra chỗ làm mộc nói người ta bào cho mấy que về làm lung tung :D

Mình thì nhái theo đc của bạn, trụ chính lấy ống nước 34, lấy dao hơ nóng rồi khoét thành lỗ, mau thêm cái cầu đậu bằng gỗ bán ngoàit tiệm, về cưa nhỏ ra thế là ra giống y của bạn, hưi mất thẩm mĩ tí, nhưng như trên có bạn nói, chúng chơi chán rồi cũng bỏ, làm tạm cái sau này chế cái khác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên