CCL nhà e có màu lông hơi lạ....

kid2801

Thành viên Mới
Điểm
1
E ms biết nuôi CCL theo e con này còn non đang thay lông và chưa hót ( nó chứ Chẹp Chẹp cả ngày ) .. Xin các bác tư vấn dùm..Đây là vài hình ảnh của e nó .

Ðề: CCL nhà e có màu lông hơi lạ....

Bạn cho hỏi là bạn nuôi con này từ nhỏ lên hay mua lại của người ta vậy? Nếu là nuôi từ nhỏ lên thì không nói gì, còn mua lại của người ta thì coi chừng bị gạt rồi vì con này lưng đã đen thui rồi mà non cái gì, với lại lửa chuyền chừng 3 tháng là chuyện, cở 5 tháng là sổng um sùm rồi, mà chim 5 -6 tháng thì nó vàng nhạt nhạt chứ không đen thui như con này đâu, chim này chắc 18 tuổi rồi bạn ơi :D.

Tôi cũng nghĩ là vậy vì đây là chim bẫy mua chuyền tay chú k nuôi từ nhỏ mà nó chỉ chẹp chứ chưa hót bạn à

Chụp sáng sửa hơn các bác pro vào tư vấn dùm e nha....

ai giúp chuẩn đoán hộ e cái nào

ai giúp chuẩn đoán hộ e cái nào
Chụp sáng hơn thì thấy nó là chim chuyền vì thấy lưng trổ lông đen chưa nhiều, vậy ráng chăm đi bạn, chim dạn người lại, bổ sung mồi tươi vào nhiều là nó sẽ hót.

Chụp sáng hơn thì thấy nó là chim chuyền vì thấy lưng trổ lông đen chưa nhiều, vậy ráng chăm đi bạn, chim dạn người lại, bổ sung mồi tươi vào nhiều là nó sẽ hót.
Anh ơi có cần chùm áo lồng k , tại nó chưa thuần lắm xin chỉ giúp e .....

Anh ơi có cần chùm áo lồng k , tại nó chưa thuần lắm xin chỉ giúp e .....
Nếu nhà đông người hoặc treo chổ đông người thì trùm nửa áo lồng lại, còn ít người hoặc nơi yên tỉnh thì cứ mở hết ra, lửa chuyền còn nhỏ nhanh thuần và ít nhát người nên nếu yên tỉnh hoặc nhà có ít người thì cứ mở ra cho nó quen, nếu chổ đông người như hàng quán thì trùm 1/2 áo lồng cho chim đừng hoảng,

Nếu nhà đông người hoặc treo chổ đông người thì trùm nửa áo lồng lại, còn ít người hoặc nơi yên tỉnh thì cứ mở hết ra, lửa chuyền còn nhỏ nhanh thuần và ít nhát người nên nếu yên tỉnh hoặc nhà có ít người thì cứ mở ra cho nó quen, nếu chổ đông người như hàng quán thì trùm 1/2 áo lồng cho chim đừng hoảng,
Cảm ơn anh nhiều .........................................................................

chim đẹp bạn ráng chăm em nó se lên ngay thôi.chim chưa thuần thì bac trùm áo lồng để mở 1 ít vi em này đang thay lông.ý kiến riêng của mình thôi nhé.

Ch đẹp..........................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên