chăm lửa ntn khi chim song lông pro vao giúp

quangthuy

Thành Viên
Điểm
16
Ðề: chăm lửa ntn khi chim song lông pro vao giúp

Vấn đề muôn thủa, bạn nên chịu khó đọc có nhiều bài về vấn đề này rồi mà

nhưng em muốn các bác cho em thêm ý kiến đi pro vao chém đi

1 câu hỏi được đưa ra rất hay, ae nào biết vào chỉ giáo cho ae được mở rộng tầm mắt.

Chào mừng các bạn đến với website bán báu vật đột kích vĩnh viễn hàng đầu Việt Nam.

CF.SuKienVTC.VN là Website dành cho các bạn mua báu vật CF vĩnh viễn được thành lập bởi nhóm kĩ thuật viên VTC
CF.SuKienVTC.VN là trang web bán báu vật duy nhất tại Việt Nam, hệ thống thanh toán chuyên nghiệp được kết nối với hệ thống của VTC

Các bạn có thể nhận báu vật ngay sau khi thanh toán thành công.

Cơ hội sở hữu Item đặc biệt mỗi ngày trên
CF.SUKIENVTC.VN

Để chào mừng sự kiện ngày Quốc Khánh 2 - 9, Bộ Tư lệnh đưa ra "ĐỢT SIÊU GIẢM GIÁ ĐẶC BIỆT" dành cho các xạ thủ
Mua Báu Vật Vĩnh Viễn Webshop trên trang chủ tại đây với mức khuyến mãi từ 30% lên tới 70%.Vì vậy các xạ thủ hãy nhanh chân để có thể mua được vật phẩm mình mong muốn.

Khuyến Mãi Cực Lớn Sự Kiện "Tết Trung Thu":

• Tặng Mauser Gold,Barret Royal,RPK Red,Nắm Đấm Thép khi mua báu vật trị giá 2000 Vcoin trở lên.
  • Tặng Mauser Gold,Barret Royal,Nắm Đấm Thép khi mua báu vật trị giá 1500 Vcoin trở lên.
  • Tặng Barret Royal khi mua báu vật trị giá 1000 Vcoin trở lên.
Sơ lược về CF.SuKienVTC.VN: Là trang mua sắm vật phẩm trong game, hình thức mua nhóm với giá cực rẻ trong thời gian và số người mua quy định và hình thức mua ngay với giá rẻ. CF.SuKienVTC.VN được điều hành bởi nhóm kĩ thuật viên chuyên nghiệp của VTC.

Với tiêu đề
CF.SuKienVTC.VN - Đẳng cấp game thủ, chúng tôi xây dựng 1 khu mua sắm những sản phẩm VIP hiếm có hoặc đắt giá trong game Đột Kích với giá cực rẻ. Giảm từ 30% đến 70% so với giá gốc của vật phẩm.
Hình thức mua sắm tại website mang lại nhiều cơ hội sở hữu những món đồ "độc-lạ" mà tất cả các game thủ đều muốn có với giá thấp nhất. Dưới đây là hình thức hoạt động của website và những quy định chung cho khách hàng thực hiện giao dịch tại CF.SuKienVTC.VN

THỂ LỆ MUA SẮM TẠI CF.SuKienVTC.VN

- Website cam kết sẽ được quyền mua vật phẩm đúng với các chi tiết được công bố tại website

- Liên kết cùng nhà phát hành để không gặp bất cứ trở ngại nào trong quá trình chuyển vật phẩm

- Các vấn đề về giao dịch, trao Item vào tủ đồ của người chơi trong game do CF.SuKienVTC.VN chịu trách nhiệm

- Các thắc mắc khiếu nại được gửi về CF.SuKienVTC.VN theo các hình thức liên lạc được công bố trên website trong thời hạn 7 ngày, sau thời gian đó CF.SuKienVTC.VN không giải quyết bất cứ khiếu nại nào.
  • Trách nhiệm của khách hàng
- Sau khi xem xét và quyết định mua vật phẩm tại CF.SuKienVTC.VN, khách hàng làm theo đúng các bước hướng dẫn mua hàng của CF.SuKienVTC.VN.

- Để đăng ký mua vật phẩm tại CF.SuKienVTC.VN, khách hàng cần phải có tài khoản VTC eBank.

- Khi mua hàng, khách hàng có trách nhiệm bảo mật và cần phải đảm bảo tính chính xác của các thông tin do CF.SuKienVTC.VN yêu cầu để nhận được các thông báo từ CF.SuKienVTC.VN. Trường hợp bạn không cung cấp đúng thông tin dẫn đến viêc trao nhầm vật phẩm, bạn sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm.
  • P/S:
- Trong trường hợp sự cố mất kết nối Internet ngoài tầm kiểm soát của VTC và CF.SuKienVTC.VN, chúng tôi không chịu trách nhiệm khi có việc mất dự liệu xảy ra.

- Việc nhấn nút đặt mua, người dùng đã đồng ý các quy định tạ CF.SuKienVTC.VN, bất kỳ những quy định nào được thay đổi đều được cập nhật tại đây, chúng tôi không chịu trách nhiệm khi khách hàng làm trái quy định.

chim tầm 3 mùa thay lông mới hy vọng có lửa thật sự.chim bạn chưa dược như vậy thì cứ cach ngày tăm năng rôì ,nươc.phủ aó lồng 36/48h.hôm nào di jãi cho nghe thôi.sau 1thời jan.nghe sức mà
cho tập lực. khắc di dâu cũng nổ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mình ko phải cao thủ nhưng cũng xin góp 1 ít kn từng trải.1 vài điều như sau:
1.Cào Cào thì ngày 4-7 con tùy điều kiện nhưng được mỗi ngày thì tốt quá
2.Trái cây thì mỗi ngày:cà chua , cà rốt hấp,táo tàu.(chuối ko cần thiết,cam thì cảm thấy nắng gắt quá mới cho ăn vì nó cũng xong lông rồi ko ngại bị sâu lông)
3.Phơi nắng mỗi ngày tầm 7h30-9h là tốt nhất(cái này thì tùy điều kiện của bạn rảnh hay ko).Mình thì Tắm nước mỗi ngày 11h >1h trưa(trừ hôm nào mưa giông thì ko nên dể gặp gió)
4.Nếu nhà nuôi 1 con thì ko nói.nếu nuôi nhiều thì cứ treo lồng gần Bổi và xa chim Căng ra(cái này cũng quan trọng,ko là chột chim liền).Nếu được thì bạn cứ xáo trộn chỗ móc lồng quanh nhà(cái này la giúp chim xung hơn và sau này đi xa nhà cũng dể chơi hơn).
5.nếu có thời gian thì bạn nên xách chim đến mấy quầy chim gần nhà (chỗ nào có lồng bổi to cỡ >20 con ấy).bạn nhìn thái độ của con chim bạn mà để khoảng cách hoặc kê sáp lồng(cái này con mình lúc chưa lên lửa cũng đã chéc nhiều khi kê sáp lồng bổi,nhìn con chim rất là máu)
6.Giờ thì nếu chim bạn đã khá thì có thể đem đến quán cafe dợt thử khoảng 2-3 lần 1 tuần.Đầu thì cứ trùm lồng cho đấu giọng.Khi quen rồi thì móc lên giàn nhưng treo ngoài rìa thôi(bạn để ý nó hạp giọng con nào thì kê gần con đó).Nếu bạn cảm thấy chim mình đuối hoặc ko chơi nữa thì đem xuống trùm lại(đừng để mấy con khác đè mà tội em nó hix).Nói chung lúc đầu thì cứ giữ tâm trạng là đi uống cafe giao lưu chim chứ đừng hy vọng vào con mình quá,ai lời ra tiếng vào gì thì mặc đừng nãn lòng là được(cái này nhiều người nãn chơi chim chưa lên lửa đã đem bán phí chim)
Cái này là kn mình cảm nhận được nhưng nói chung cũng tùy bản chất từng con,có con lên lửa nhanh có con thì >2 tháng xong lông cũng chưa căng được,nói chung mình quí nó thì riết đá cuội cũng luyện thành vàng:-*
Đây là vài lời góp ý (hơi dài dòng hix
Nhưng
<------ Bổ sung bài viết ------->
Thêm 1 điều nữa là chim mình là chim Lứa 1 mùa mà chơi giàn rất khá(chơi với chim 3-4 mùa vẫn chéc vô tư).Nếu giàn cafe tầm 10 - 15 con thì dợt 1,5 - 2h đồng hồ vẫn chơi rất hăng ko có dấu hiệu xuống sức.Nên theo mình nghĩ thì ko nhất thiết phải là chim tra mùa mới chơi được quan trọng là tố chất của con chim mình thôi.1 con chim hay = 1 bầy chim bổi(nên mình nuôi có 2 con ah,1 chơi giàn còn 1 là chim non mùa này lớn lên chơi kiễng:-")
vài lời góp ý. Thân

mình ko phải cao thủ nhưng cũng xin góp 1 ít kn từng trải.1 vài điều như sau:
1.Cào Cào thì ngày 4-7 con tùy điều kiện nhưng được mỗi ngày thì tốt quá
2.Trái cây thì mỗi ngày:cà chua , cà rốt hấp,táo tàu.(chuối ko cần thiết,cam thì cảm thấy nắng gắt quá mới cho ăn vì nó cũng xong lông rồi ko ngại bị sâu lông)
3.Phơi nắng mỗi ngày tầm 7h30-9h là tốt nhất(cái này thì tùy điều kiện của bạn rảnh hay ko).Mình thì Tắm nước mỗi ngày 11h >1h trưa(trừ hôm nào mưa giông thì ko nên dể gặp gió)
4.Nếu nhà nuôi 1 con thì ko nói.nếu nuôi nhiều thì cứ treo lồng gần Bổi và xa chim Căng ra(cái này cũng quan trọng,ko là chột chim liền).Nếu được thì bạn cứ xáo trộn chỗ móc lồng quanh nhà(cái này la giúp chim xung hơn và sau này đi xa nhà cũng dể chơi hơn).
5.nếu có thời gian thì bạn nên xách chim đến mấy quầy chim gần nhà (chỗ nào có lồng bổi to cỡ >20 con ấy).bạn nhìn thái độ của con chim bạn mà để khoảng cách hoặc kê sáp lồng(cái này con mình lúc chưa lên lửa cũng đã chéc nhiều khi kê sáp lồng bổi,nhìn con chim rất là máu)
6.Giờ thì nếu chim bạn đã khá thì có thể đem đến quán cafe dợt thử khoảng 2-3 lần 1 tuần.Đầu thì cứ trùm lồng cho đấu giọng.Khi quen rồi thì móc lên giàn nhưng treo ngoài rìa thôi(bạn để ý nó hạp giọng con nào thì kê gần con đó).Nếu bạn cảm thấy chim mình đuối hoặc ko chơi nữa thì đem xuống trùm lại(đừng để mấy con khác đè mà tội em nó hix).Nói chung lúc đầu thì cứ giữ tâm trạng là đi uống cafe giao lưu chim chứ đừng hy vọng vào con mình quá,ai lời ra tiếng vào gì thì mặc đừng nãn lòng là được(cái này nhiều người nãn chơi chim chưa lên lửa đã đem bán phí chim)
Cái này là kn mình cảm nhận được nhưng nói chung cũng tùy bản chất từng con,có con lên lửa nhanh có con thì >2 tháng xong lông cũng chưa căng được,nói chung mình quí nó thì riết đá cuội cũng luyện thành vàng:-*
Đây là vài lời góp ý (hơi dài dòng hix
Nhưng
<------ Bổ sung bài viết ------->
Thêm 1 điều nữa là chim mình là chim Lứa 1 mùa mà chơi giàn rất khá(chơi với chim 3-4 mùa vẫn chéc vô tư).Nếu giàn cafe tầm 10 - 15 con thì dợt 1,5 - 2h đồng hồ vẫn chơi rất hăng ko có dấu hiệu xuống sức.Nên theo mình nghĩ thì ko nhất thiết phải là chim tra mùa mới chơi được quan trọng là tố chất của con chim mình thôi.1 con chim hay = 1 bầy chim bổi(nên mình nuôi có 2 con ah,1 chơi giàn còn 1 là chim non mùa này lớn lên chơi kiễng:-")
vài lời góp ý. Thân

Bác nói rất đúng, bác nuôi 2 con dễ chăm quá, e nuôi tận 5 e lận, bỏ e nào đi cũng tiếc nên đành chăm cả thấy mệt ghê (chim chơi mình thì đúng hơn) ngày nào cũng tắm táp, dọn dẹp chuồng trại vợ con kêu ca. hic nhiều lúc muốn giảm quân số nhưng nghĩ lại tiếc công chăm cố giữ lại thành ra mệt mỏi

cảm ơn các bác đã cho ý kiến nhé

em muốn nhờ các pro giúp em là khi chim song lông thi chăm sóc ntn để chim có lửa ak các pro giup em với nào :(( em mới chơi thui

là chăm con chim gì thế chủ thớt . mỗi loại mỗi khác chứ.(tiêu đề ko rõ ràng ) mỗi ông sẽ sờ con voi 1 chỗ và cuối cùng là chẳng tả đúng con voi

bài viết hay quá.uppppppppppppppppppppppp

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên