Chào mào bắc 1 mùa ra đi

hangday123

Thành Viên
Điểm
6
Tin Buồn

Gia đình chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin
Bạn chào mào thân yêu của chúng tôi đi dãi 2 năm qua đã ra đi vào hồi đêm qua lúc giờ nào chẳng rõ
hưởng thọ :4 tuổi
thay mặt gia đình gửi lời nhắn nhủ đến lũ chuột nhắt " Tao uất lắm rồi"

thế đấy các bác à
nuôi bao nhiêu năm quên 1 đêm bị mấy con chuột nhắt nó vào nó xơi
đau xót quá
vào cắn mất 1 nửa ng con chim ma no ko cắn nan lồng với áo lồng
thế mới ác
đợt này chắc mất ăn mất ngủ mấy tháng

sau khi phục thù dc thì e đã làm thế này
tức quá các bác à

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Chào mào bắc 1 mùa ra đi

Chia bùn cùng bác :( lần sau cẩn thận hơn chút

hôm nay e đã đặt 10 cái bẫy chuột vòng quanh lồng để phục thù
mai hình ảnh ra sao e sẽ up lên cho a e xem

gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình bạn.tiêu diệt thủ phạm gây ra nỗi buồn úp cho ae xem.

chia buồn cũng bạn.
hóng xem có con chuột nhắt nào dính bẫy không ạ.

mẹ nó chứ
đặt bẫy nó ko vào mà hôm nay lại khua loạn con gia lai của e
:(:)(:)(:)(( làm cách nào để phục thù đây các pro

Bác ra mua con chim sẻ mà làm mồi nhử chứ để chim nhà nuôi làm mồi thế nó lùa cho chết khiếp ,

mẹ nó chứ
Đơn giản lắm,bạn khoan thẳng lên trần nhà rồi treo các em ý lên đó thù lũ chuột vô phương hành hạ.Và mua thuốc nhử chuột,bẫy dính bấy sập.....để quanh nhà kiểu gì cũng tóm được thủ phạm.Mình cũng bị chúng nó hành hạ nhiều nên thấu hiểu nỗi lòng chủ top.Chia buồn

làm cho chúng nó ít thuốc chột, rồi mua mấy củ khoai cắt miếng nhỏ tẩm vào, tối đến thì giải ra ban ngày đi thu lại kiểu gì trả chết.

Đóng đinh treo lồng lên tường phẳng thì tỉ lệ chuột hãm hại được chim rất ít :D

Bác ra mua con chim sẻ mà làm mồi nhử chứ để chim nhà nuôi làm mồi thế nó lùa cho chết khiếp ,
bác này ác vậy,thiếu gì đồ ăn mà phải lấy chim sẻ ra làm mồi:(

mẹ nó chứ
em có cách này bác thử em sao . Bác ra chợ mua 2 con cua đồng và hai cái bây đập ( loại đập là chết ấy ) đừng mua bây lồng . Sau khi về nhà bác nướng hai con cua đồng lên cho có mui thơm là được rồi gài vào bây đặt một cái trong lồng chim( treo lồng nơi con chuột đã thịt chim) , một cái ở ngoài là ok . Sáng mai xẻ thấy kết quả

thanks tất cả các bác
em thử đủ mọi cách rồi
đêm hôm qua nó lại thịt mất con Mơ Gia lai của e
huhuhuhuhu
tối nay có khi không ngủ để bắt chuột mất
ức chế quá

00:10
đặt 16 cái bẫy
phục thù dc 2 con chó chuột thịt em Mơ với cả e bắc rồi
đêm nay ngồi bẫy chuột phục thừ thôi

Một khi đã bị thịt một con rồi mà bạn vẫn tiếp tục bị con thứ 2 nữa thì bó tay với bạn rồi. Thứ nhất phê bình bạn vì không rút kinh nghiệm đau thương sau khi em bắc ra đi, thứ nhì, một con mơ mà bạn vẫn để tình tranh như cũ cho lũ chuột xơi thì không hiểu bạn chăm chim kiểu gì? Thứ 3, nếu không bẫy được thì chấp nhận thuốc cho chúng chết hết cả đi, tuy phương pháp này hơi ảnh hưởng tới môi trường nhưng vì tương lai của mấy chú chim ta phải chấp nhận thôi.

Một khi đã bị thịt một con rồi mà bạn vẫn tiếp tục bị con thứ 2 nữa thì bó tay với bạn rồi. Thứ nhất phê bình bạn vì không rút kinh nghiệm đau thương sau khi em bắc ra đi, thứ nhì, một con mơ mà bạn vẫn để tình tranh như cũ cho lũ chuột xơi thì không hiểu bạn chăm chim kiểu gì? Thứ 3, nếu không bẫy được thì chấp nhận thuốc cho chúng chết hết cả đi, tuy phương pháp này hơi ảnh hưởng tới môi trường nhưng vì tương lai của mấy chú chim ta phải chấp nhận thôi.
thanks lời động viên của bác nhé
nhà e ở quê đất rộng nên nhiều chuột bác à
đặt chỗ nọ nó chạy sang chỗ kia
em cũng ko muốn thế nhưng mà thuốc thì con phú quốc nhà e cũng tuyệt chủng

Chia buồn cùng bác e cũng vừa bị một con chuột nó cắn 1 e hỏng chân một e mất móng và thông báo với bacs thủ phạm là chuột leo chứ ko phải chuột nhắt con e bắt được người nó to hơn chuột nhắt nhưng đuôi rất dài

Chia buồn cùng bác e cũng vừa bị một con chuột nó cắn 1 e hỏng chân một e mất móng và thông báo với bacs thủ phạm là chuột leo chứ ko phải chuột nhắt con e bắt được người nó to hơn chuột nhắt nhưng đuôi rất dài
thế thì bác phải đề phòng ngay nhé
e bây giờ mỗi hôm dc 2 chú chuột
cũng giảm quân số đáng kể

chia buồn cùng bạn, cùng tâm trạng như bạn mh bị chuột ăn mất 1 em bổi bắc già rừng k chê vào đâu được dạo cuối tháng 7, nó cũng đẩy cửa lồng vào ăn chứ k hề phá lồng hay xé áo lồng gì cả. nhớ lại mà đau nhói quá em bổi già rừng bắt ở Ba Vì ra giọng 6 âm của mh :((

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên