Chào mào bị ngoái

minhprovd

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào mào của em đang để lồng tròn,chim bám vanh bình thường.Em cho chim sang lồng vuông thì nó"hơi hơi" ngoái là làm sao hả các bác, có phải em để cầu cao quá không.Mong các bác chỉ giáo thêm ạ....8-|8-|8-|8-|8-|

Ðề: Chào mào bị ngoái

CHo nó vào lồng ép mộc.Lấy nhựa trong suốt bọc 4 phía trừ cái cửa ra.Cat lam sao de cho dc cam vao va thay nc cho chim.Cứ để thế 1 tháng trong chỗ vắng người,dĩ nhiên là mình vẫn phải tiếp xúc với chim nhưng làm sao để nó ko bị hoảng loạn.Thao dan dan 4 mat ra.VAn de lai noc long chua dc thao.Dan dan thuan roi no se quen va ko ngoai nua.

theo tớ thì ngoái là bệnh về thần kinh,ko bao giờ hết dc,bác cho về lồng cũ là lại tái phát ngay!kệ nó thôi bác à!

Em còn nuôi 1 e khuyên nữa,có phải chào mào hoc theo không ạ.mà chào mào cứ bám vanh lồng rồi quay về phía bên phải mà ko quay bên trái là sao hả các bác...giúp em với..

theo tớ thì ngoái là bệnh về thần kinh,ko bao giờ hết dc,bác cho về lồng cũ là lại tái phát ngay!kệ nó thôi bác à!
ngoai nhieu hay ngoai it ha bac.Chim thuần chưa,neu thuan roi ma bi the la thanh tat roi ko chua dc.Con neu moc do hoang loan ma ngoai thi co the chua.Chim thuan nha co avi tha no vao day 2-3 thang thi bat ra.LAi cham nhu chim moc va lam theo cach tren cua em.

lồn g nào hợp thì bác sài chung thân cho em nó đi, chim chơi hay thì giữ lại không thì kiếm em khác. Theo em chơi chim dưỡng trí, ko lên để mệt trí vì một con chim. Bán thay con khác không để ảnh hưởng đến trí :))

ngoai nhieu hay ngoai it ha bac.Chim thuần chưa,neu thuan roi ma bi the la thanh tat roi ko chua dc.Con neu moc do hoang loan ma ngoai thi co the chua.Chim thuan nha co avi tha no vao day 2-3 thang thi bat ra.LAi cham nhu chim moc va lam theo cach tren cua em.
Chim của em đang mộc dở chưa thuần lắm ạ,mong bác chỉ giáo thêm
<------ Bổ sung bài viết ------->
lồn g nào hợp thì bác sài chung thân cho em nó đi, chim chơi hay thì giữ lại không thì kiếm em khác. Theo em chơi chim dưỡng trí, ko lên để mệt trí vì một con chim. Bán thay con khác không để ảnh hưởng đến trí :))
Cảm ơn bác đã góp ý cho em ạ:x:x:x

mộc dỡ chữa cũng đơn giản thui bạn ;)) cho vào lồng phủ áo để cháu nó quen với điều kiện mới ;) treo nơi yên tĩnh để cháu nó quen với đkiên sống mới. time này đổ nhiều camd & cho cóng nc to, ít quan tâm., là ok

Mỗi ng 1 cách, e cứ bịt hết áo lồng để hở dưới chân dần dần nó bớt ngoái chứ ko hết hẳn

Mỗi ng 1 cách, e cứ bịt hết áo lồng để hở dưới chân dần dần nó bớt ngoái chứ ko hết hẳn
chim bám vanh lồng rối chỉ quay sang phải mà không quay sang trái có phải là tật không các bácnếu mà là tật thì chữa ntn ạ,mong anh em giúp đỡ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên