Chào mào của em bị điên hay sao này.

ke o mien xa

Thành Viên
Điểm
18
chào mào nhà em gần 3 tháng lồng đã đứng cầu. cứ tầm 6h đóng áo lồng cho đi ngủ, tầm 9h tối bắt đầu nó sục lồng phành phạch. tưởng mèo hay chuột nhưng ko phải, tưởng kiến nhưng ko phải,đã bôi thuốc kiến quanh chân lồng rồi.chim tắm ngày 1 lần chắc ko có rận mạt.nhà ko có trẻ em xùa đùa nghịch. em để ý hôm nào nó cũng sục, 30p sau lại sục.nhờ anh em bắt bệnh

Ðề: Chào mào của em bị điên hay sao này.

chào mào nhà em gần 3 tháng lồng đã đứng cầu. cứ tầm 6h đóng áo lồng cho đi ngủ, tầm 9h tối bắt đầu nó sục lồng phành phạch. tưởng mèo hay chuột nhưng ko phải, tưởng kiến nhưng ko phải,đã bôi thuốc kiến quanh chân lồng rồi.chim tắm ngày 1 lần chắc ko có rận mạt.nhà ko có trẻ em xùa đùa nghịch. em để ý hôm nào nó cũng sục, 30p sau lại sục.nhờ anh em bắt bệnh

Bạn treo lồng chỗ khác thử xem.
Thường chim đang sợ gì đó vì nó nghĩ đang có mối nguy hiểm nào nên chim sợ bay loạn xạ cũng nên.

tại thằn lằn chui vào lồng ăn chuối làm em nó sợ thuj......mình củng bị vậy nên biết.......khi cho chim đi ngủ bạn nên lấy hết chuối ra là hết ak....hoặc ko nên treo trên tường.....thân!

ko có con gì cả. em treo lồng len nó cũng sục. ngày nào cũng thế

THẾ thì em nghĩ chim bác bị ma nhập rồi=))

bác thử đừng phủ áo lồng xem sao , nhiều con ko wen phủ áo đó...

bạn xem chỗ nó ngủ có ánh sáng ko
nhiều con ánh sáng mập mờ là nó hoảng vậy

Chim của bác bị bệnh hoang tưởng đấy.Chắc em nó ngủ mơ đấy...he

em cho vào chỗ ko ánh sáng. phủ áo lồng màu đỏ. cứ sục sục

Tình trạng này gặp nhiều mà! Đó là do con chim chưa ổn định về tâm lý, chưa quen với bóng tối khi ngủ áo lồng( hay tối thui là nó tung lồng nhảy loạn xạ chứ không phải sục như bạn nói).Trước tiền bạn phải lắp cho em nó 1 cái cầu phụ ở trên cao 1 tí như lồng vuông huế ấy 1 cầu chính à 1 cầu phụ là ok nhất.Khi cho chim đi ngủ thì phải nhẹ nhàng phủ áo thôi ko làm chim hoảng vì chưa thuần lắm hoảng tối dễ giật mình, và tuyệt đối cho chim ngủ chỗ yên tĩnh ko có bóng đèn chớp sáng, tiếng người hay tiếng ồn làm chim đang ngủ thức giấc.Bạn cứ áp dụng như thế từ từ em nó cảm thấy giấc ngủ an toàn là sẽ hết. thân

chim sợ tối bạn à.mình có mấy con cũng như vậy

Tầu hỏa nhập ga rồi >"< Nếu bạn chắc chắn không có con gì thì phải xem tầm đấy không gian chỗ treo lồng chim có gì thay đổi không? Ví dụ đèn tắt (bật) đột ngột, tiếng động...

Cho vao phong ngu voi chu vai hom la het ban ah...............................................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên