Chào mào của em bị lai tiếng chim ngũ sắc.....HELP

ketkorea

Thành Viên
Điểm
6
Các bác giúp e với... con chào mào già rừng của em mới bắt về bị lai tiếng ngũ sắc nặng lắm... Có bác nào biết cách chữa k....:eek:3

Ðề: Chào mào của em bị lai tiếng chim ngũ sắc.....HELP

Up cho bác chủ thớt.Mong bác tìm được cách giải quyết:)

<:p hơi khó đấy ! Bạn thử để nó cùng với các em chào mào khác xem như nhà mình có em cũng thế hhót toàn tiếng sáo đá o:) dù đã tách xa khỏi cái chỗ khỉ ho cò gáy đó mà h nó vẫn hót như thế

Nhuộm lông cho nó thành 5 sắc luôn đi, bảo đảm có 1 con 5 sắc có mào, độc đáo :D

chim già rừng rồi mà còn bị lai giọng hả bác, bó chân. chấm cơm

bị là chuyện đương nhiên mà anh Thanhlong.Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.không thay đổi dc j đâu .Để mà nge hót có khi lại thấy hay đấy bạn ak

chim già rừng bị lai giọng chim ngũ sắc hả chuyên lạ à nha mới nghe lần đâu tiên à , bác chủ thớt đang quăng boom AE hả . Chim CM già rừng làm sao mà lai được giọng ngũ sắc bác cho AE xin 500 cờ líp đi .8-x8-x8-x

up cho bác chúc bác xớm tìm đc cách giải quyết

Hic . E Gọi điện cho chủ chim hóa ra là e nó nói tiếng người từ lâu rồi. bán chim mà k nói..... thôi để làm chim chiến vậy. hic

Em đã thử cho gần con chim của em vào tình hình là nó cũng bị lây nốt rồi..... Xíu phải đi valentine rồi... mai em úp lên các bác xem thử...

Hic. k biet giọng ngũ sắc có đi thi đấu đc k.... mấy hôm nữa là chỗ e có hội rồi

chim già rừng bạn có nhìu tố chất quá... nên nó mới học đc giọng con ngủ sắc thế là chim bạn mất giá rồi đó.. dù sao chia pùn vs chủ thớt vậy ^^!... vậy bạn cứ ép cho em nó làm mồi là khỏe hơn... mình từng có ông chú nuôi con non lên con cưỡng nó học vài âm giọng chào mào.. mà chỉ cái tội con CM lai giọng con cưỡng bó tay @@

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên