chào mào đột tử

chim khong long

Thành viên Mới
Điểm
0
chuyện là thế nay ạ,e bẫy được 1 con chào mào khá đẹo sau gần 1h mới thu phục được nó,sướng tê người vì mãi mí được 1 con,mang về sửa sang cái lồng cho nó vào ,vừa thả vào nó bay quanh lồng rùi tự lăn ra chết,chán chán quá ,các bác cho em hỏi lý do tại sao nó lại die nhanh như vậy,

Ðề: chào mào đột tử

chắc em này bi đau tim bẩm sinh rồi.lúc đấy sợ quá lên cơn đau tim chêt lun.thê bác không hô hấp cho em nó à

Chắc đâm lồng mạnh quá chấn thương sọ não chết. Chia buồn cùng bác nhé

hay do khi bác bẫy được em nó do bác cầm em nó quá manh tay không ............

Khả năng con này cắn lưỡi tự sát, hoặc sợ quá thọt rái lên cổ mà chết...

chuẩn ko cần chỉnh...=))=))=))=))...con này có lẽ xem phim TQ nhiều quá nên học theo các anh hùng hào kiệt "thà tự sát chứ ko chịu khuất phục kẻ thù" hahaha...

con này bay từ nhạt bản bay sang việt nam do thám nên đã bị bắt được và đã tự sát.

chắc lúc bác bắt đc bóp mạnh quá bị thọt ấy lên cổ mà chết ;)) chia buồn cùng bác

;( chúc a may mắn lần sau .... !

chắc nó dồn máu cơ tim bác à:)
đùa vui, chắc em nó gãy cổ...

Theo em là nó nuốt lưỡi tự tử hoặc bác bóp nó lòi dom rùi ! cũng có thể bác bóp nó mạnh quá làm lông nó đâm vào thịt mà chết ;))

chắc hoảng quá chăng??? lần trước mình có 1 em bị xù lông đi ỉa, lôi ra đổ thuốc, dãy 2 dãy rồi chết luôn :-/ lúc bắt ra vẫn nhảy loạn xạ

em nuôi chào mào thì chưa thấy cắn lưỡi bao giờ
nhưng mà chòe than thì lần nào nuôi cũng cắn =)) hoặc gục đầu vào máng nước =))
dị nhân đừng hỏi

Theo em là nó nuốt lưỡi tự tử hoặc bác bóp nó lòi dom rùi ! cũng có thể bác bóp nó mạnh quá làm lông nó đâm vào thịt mà chết ;))

bác nói ghê quá đấy,lòi dom,e cho vào túi bổi xách về mà,hic hic,có lẽ do nó hoảng quá đứt tim mà chết,hôm nay con mồi chuột cũng làm việc nốt

vâng tháng này e đẻn đủi đủ đường cảm ơn bác đã chia sẻ

con này thà hy sinh chứ không chịu chết, cứng đầu quá, ráng bẫy kiếm e khác đi bác ơi!!!!!!hay là e nó xem phim TQ wá rồi bắt chước mấy lão tiền bối áy mà!!!!!

con này thà hy sinh chứ không chịu chết, cứng đầu quá, ráng bẫy kiếm e khác đi bác ơi!!!!!!hay là e nó xem phim TQ wá rồi bắt chước mấy lão tiền bối áy mà!!!!!

vâng thank bác nhưng con mồi của em đêm qua chuột thịt mất rùi

Chia buồn cùng bạn nhé, mình nghĩ bạn bị nó lừa rồi.... trước minh cũng bẫy được một em, về ủ lồng nhét chuối vào máng cám cho em nó vào cám luôn, lượn lờ đi làm chiều về mở ra vẫn thấy nhảy như ma, đứng gần lụi hụi tắm cho mấy em khác quay ra thấy em ý lăn quay ra, trong đầu tưởng em ý chết cho tay vào lồng nhấc ra, vuốt ve rồi định đem đi chôn ai ngờ em ý giẫy mạnh một cái tí bay mất.
Em này sau bán cho đứa em 400k hồi 5 tháng trước.

Chia buồn cùng bạn nhé, mình nghĩ bạn bị nó lừa rồi.... trước minh cũng bẫy được một em, về ủ lồng nhét chuối vào máng cám cho em nó vào cám luôn, lượn lờ đi làm chiều về mở ra vẫn thấy nhảy như ma, đứng gần lụi hụi tắm cho mấy em khác quay ra thấy em ý lăn quay ra, trong đầu tưởng em ý chết cho tay vào lồng nhấc ra, vuốt ve rồi định đem đi chôn ai ngờ em ý giẫy mạnh một cái tí bay mất.
Em này sau bán cho đứa em 400k hồi 5 tháng trước.

k bác ạ,con chim của em bị chết thật ạ,e để trong lồng 1 tiếng sau mí đem vứt,ngồi nhìn suốt có thấy nó cựa gì đâu,die rùi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên