Chao mao già rùng khó vao cam

chào_mào_tt

Thành viên Mới
Điểm
1
Ðề: Chao mao già rùng khó vao cam

bác cứ cho chuối không thôi đừng chộn cám nữa để ở chỗ yên tĩnh mấy ngày cho đỡ hoảng đã rồi mới chộn cám với chuối em nó sẽ chịu ăn cám thôi

bạn cho chim ăn chuối khoảng 2 ngày. lưu ý, trong lồng lúc nào cũng bỏ cám. khoảng 1/2 hũ cám. sang đến ngày thứ 3, bạn lấy trái chuối chim đang ăn dở bỏ vào hũ cám. chìm 1/2 trong hũ, 1/2 lòi ra ngoài. xong cứ để vậy cho chim ăn. thấy chim ăn gần hết phần trên trái chuối. bạn lấy trái chuối ra lột vỏ, bỏ hẳn vào hũ cám. xong lấy 1 ít bột rắc lên phần chim đang ăn dở đó. thông thường mình chỉ cần làm vậy 1 lần là chim vào cám được. nếu quan sát thấy chim vẫn chưa ăn cám thì bạn tiếp tục lặp lại phần sau.

bạn cho chim ăn chuối khoảng 2 ngày. lưu ý, trong lồng lúc nào cũng bỏ cám. khoảng 1/2 hũ cám. sang đến ngày thứ 3, bạn lấy trái chuối chim đang ăn dở bỏ vào hũ cám. chìm 1/2 trong hũ, 1/2 lòi ra ngoài. xong cứ để vậy cho chim ăn. thấy chim ăn gần hết phần trên trái chuối. bạn lấy trái chuối ra lột vỏ, bỏ hẳn vào hũ cám. xong lấy 1 ít bột rắc lên phần chim đang ăn dở đó. thông thường mình chỉ cần làm vậy 1 lần là chim vào cám được. nếu quan sát thấy chim vẫn chưa ăn cám thì bạn tiếp tục lặp lại phần sau.
Bạn này nói đúng đó . Mình cũng hay làm vậy với nhung em già rừng và đã thành công .

Ság nay mih bay dc 1e già rug ma e no k an j het cho chuoi chon cam kug k an.mih so no chet len da mua sau cho an tam.bac nao biet cach vao cam cho e no chi cho mih voi
Quan trọng là để em nó chịu ăn để có sức khỏe đã rồi mới vào cám, từ từ thôi vì em nó già rừng. mình toàn luyện bổi già rừng khoảng 1 tuần là chịu ăn thôi!

Cam on cac bac.uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

cứng đầu quá thì bác kiếm chú chim biết ăn cám và cho ăn dẫn. nhưng vẫn phải vào cám bài bản như chim mộc bình thường. nghiền cám thành bột. cho vào nửa cóng.. cắm 1 miếng chuối vào cóng.lắc cóng cho cám phủ lên bề mặt.để chim quen dần với mùi vị cám.. sáng đến ngày thứ 2 hoặc thứ 3 thì bạn mới nên bóp nát cám với chuối và cho nhanh.. thấy ổn thì tách chim dẫn ra.. chúc bạn sớm có chú chim bổi hay để chơi.thân!

*** lưu ý: bạn nên cố gắng viết tiếng việt có dấu

chim về vẫn hoảng nên chưa ăn cũng đừng quá lo .. bạn cứ cho chuối bổ đôi vứt dưới đáy lồng ( nhiều con treo tận mõm ko ăn nhưng đói lại xuống nhặt mẩu thừa rơi dưới đáy ) đổ đầy cóng nước và mở hé áo cho đủ sáng để chim nhìn thấy thức ăn .. !

ngày đầu tiên chỉ cho chim ăn chuối ko để lại sức chứ đừng có vội j vào cám với bã cả !

Mình đã từng vào cám nhiều lắm rồi mà chả con nào quá 3 4 hôm ko ăn cả !

Cách của e là chim mộc về, 3 ngày đầu cho ăn sâu và chuối treo chỗ yên tĩnh, mở áo lồng bé cho ánh sáng lọt vào. 3 ngày sau lấy cám nghiền nhỏ như bột, lăn miếng chuối vào rồi cho ăn, cứ như vậy giảm dần chuối tăng dần cám, quãng 1 tuần là ổn. Cho uống nước lọc nhé.

để cám ở dưới,ở trên cho chuối và sâu,1 tuần thì dút chuối ra

hôm nay nó ăn chưa bác.kg ăn chắc nghỏe rồi.bác cứ lấy con đểu nào vào cám rồi thả cùng 2 hôm là tách ra đc.khỏi phải vào cám

cứng đầu quá thì bác kiếm chú chim biết ăn cám và cho ăn dẫn. nhưng vẫn phải vào cám bài bản như chim mộc bình thường. nghiền cám thành bột. cho vào nửa cóng.. cắm 1 miếng chuối vào cóng.lắc cóng cho cám phủ lên bề mặt.để chim quen dần với mùi vị cám.. sáng đến ngày thứ 2 hoặc thứ 3 thì bạn mới nên bóp nát cám với chuối và cho nhanh.. thấy ổn thì tách chim dẫn ra.. chúc bạn sớm có chú chim bổi hay để chơi.thân!

*** lưu ý: bạn nên cố gắng viết tiếng việt có dấu
Cách này chuẩn à nha..................mình cũng thương xuyên áp dụng với chim mộc

trc hết để e nó bình tĩnh và khỏe lại đã rồi vào cám sau ko sao cả

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên