Chào mào hay nhảy lên nhảy xuống thì có sao không?

ChaoMao2401

Thành Viên
Điểm
6
Con chào mào nhà em nó rất hay nhảy từ cầu chính lên cầu phụ, có khi lại bám cả vào vanh lồng, không biết nó nhảy liên tục như thế có bị sao hay tật gì không ạ, em nuôi nó trong lồng vuông. Bác nào có kinh nghiệm vào giúp em với.

Ðề: Chào mào hay nhảy lên nhảy xuống thì có sao không?

Theo như bạn tả. Mình nghĩ con cm của bạn ko bị làm sao cả, em nó mới về nhà hoặc còn mộc thì con nào cũng nhẩy như thế. Bạn lên để hở áo lồng 1/3 thôi và để cách xa chỗ người hay qua lại. Một thời gian cho em nó quen với mọi vật xung quanh đã. Lúc nào em nó bớt nhảy lung tung thì mới cho tiếp súc lại gần người. Mình chỉ có vài ý nho nhỏ. Chúc bạn thành công

Con này mình cũng phải nuôi được tầm 5-6 tháng rồi, mình đã mở áo lồng hết, mình thay phân và cho ăn thì cũng quen rồi, nhưng thỉnh thoảng lại cứ nhảy loạn lên, mà bạn cho mình hỏi nếu có nhiều hơn một con chào ào thì nên treo lồng thế nào cho hợp lí, nhà mình chắc treo mỗi con cách nhau chưa đến 1m mất.

1m 1 con cũng đc nhưng ko đc cho chúng nó nhìn thấy nhau là đc. Nhà chật thì lên nuôi 2 con là cũng vừa rễ chăm và lại sạch sẽ.

Nuôi 3 con sẽ tốt hơn bạn ơi. Và đừng để chúng nhìn thấy nhau. Nó nhảy như thế không sao đâu bạn. Đừng có santo và ngoáy là được

mộc thì nhảy như vậy là rất bt bác chủ không cần phải lo nắng.

Nhà em thì nuôi 3 con chào mào và 1 con chòe than, 2 con chào mào thì cũng thuần thuần rồi ạ, người đi qua đi lại không nhảy loạn lên và cho tay vào trong lồng cho cám không sao, con còn lại thì khi em vệ sinh lồng vẫn nhảy, khi thấy người vẫn nhảy, các bác cho em hỏi là nếu em cứ mỗi ngày cho cám và mấy hôm cho nước + vệ sinh lồng thì lâu ngày có thuần được không, mà nếu muốn cho bọn nó không thấy mặt nhau thì che lồng kiểu gì ạ?

Nhà em thì nuôi 3 con chào mào và 1 con chòe than, 2 con chào mào thì cũng thuần thuần rồi ạ, người đi qua đi lại không nhảy loạn lên và cho tay vào trong lồng cho cám không sao, con còn lại thì khi em vệ sinh lồng vẫn nhảy, khi thấy người vẫn nhảy, các bác cho em hỏi là nếu em cứ mỗi ngày cho cám và mấy hôm cho nước + vệ sinh lồng thì lâu ngày có thuần được không, mà nếu muốn cho bọn nó không thấy mặt nhau thì che lồng kiểu gì ạ?
bác chỉ cần chịu khó tiếp xúc với em nó, sẽ rất nhanh thuần. còn che cho không nhìn thấy mặt nhau quá đơn giản mà bác chỉ cần lấy cái tờ lịch to mà có cả tranh để treo tường đó rồi che sao cho nó không nhìn thấy nhau là được.

bác chỉ cần chịu khó tiếp xúc với em nó, sẽ rất nhanh thuần. còn che cho không nhìn thấy mặt nhau quá đơn giản mà bác chỉ cần lấy cái tờ lịch to mà có cả tranh để treo tường đó rồi che sao cho nó không nhìn thấy nhau là được.

Em cảm ơn bác, nhưng bác cho em biết tiếp xúc với nó để cho nó thuần nhưng mà phải tiếp xúc thế nào cho đúng ạ, chứ em sợ không tiếp xúc đúng thì nó càng hoảng hơn mất.

Em cảm ơn bác, nhưng bác cho em biết tiếp xúc với nó để cho nó thuần nhưng mà phải tiếp xúc thế nào cho đúng ạ, chứ em sợ không tiếp xúc đúng thì nó càng hoảng hơn mất.

Bác nào giúp em với cái ạ, mà hình như nếu nhìn thấy con hay nhảy lên nhảy xuống thì co khác cũng nhảy lên nhảy xuống theo đúng không ạ?

bác chỉ cần nhẹ nhàng ân cần, thể hiện hết tình yêu của bác dành cho em nó, thì nó sẽ đáp lại tình cảm đó của bác thôi, cố lên bác nhé;)

Chim mộc nhảy là bt ko có ji pải suy nghĩ bác....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên