chào mào họng vàng

hairinho

Thành Viên
Điểm
16
chào các bác, e mới mua e chào mào mới, họng nhìn vàng, ko như mấy em trước, bắt ra kêu éc éc và cắn tay liên hồi, anh e cho hỏi là họng vàng là chim vùng nào vậy. e nghe nói là bắt ra mổ tay là chim dữ và kêu éc éc là mau mỏ đúng ko vậy?

Ðề: chào mào họng vàng

Em hình như họng vàng là chim vùng núi lửa thì phải.hjx đùa chút ko nhầm thì họng vàng là đang căng lửa rừng

mà sao em bắt về nó chưa sổ vậy? có ai giúp trả lời vế 2 giúp em

Rất có thể là con mái. Mình cũng có mua một con bóng bộ đẹp, bắt cắn chặt tay không thả. 6 tháng khong hót hét. lại gần nhảy như điên. Hôm qua vừa vặt lông một bên cánh và lông đuôi. mỗi ngày bắt ra nghich một lúc cho nó dạn. kekek

không phải mái đây, em về kè lồng chim nhà nó ré lên một phát liền, rồi im

Loại họng vàng này gấu lắm nhưng khó thuần. Chúc bạn thuần nhanh hơn con của mình.

gấu như thế nào bác, cho em chút kinh nghiệm, e thấy nó nhát kinh, chưa hót hét gì cả, chỉ ré lên một phát im

Chim này của bạn là lửa rừng đang căng. Thuộc dạng gấu chim đấy. Cú tù từ thôi, không nóng vội được. Hôm nay trời nắng bạn thử treo cao chỗ tĩnh xem chắc là ra giọng đấy

mới đem về bây giờ đúng một ngày hót rồi bác ah, nhưng chưa sổ, vậy cũng nhanh rồi, em này giống quảng nam, em ở quảng nam, thích giống này, nhỏ con nhưng hót dài ngoằng, đã tai

CM họng càng vàng thì càng căng bác ạ ^^. Họa mi thì càng đỏ càng tốt. Chòe thì càng đen càng tốt ^^

đang mùa sinh sản chim đang căng lửa lên họng vàng là bình thương mà..

Chim nào còn lửa thì họng vàng thôi bác :)) làm gì biết vùng miền hay thế :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên