chào mào ít chơi cánh

huang

Thành viên Mới
Điểm
0
các bác cho e hỏi, e có e CM, chim đi dàn thì ra giọng đều, lên xuống nhịp nhàng nhưng cánh chơi hơi ít
thấy bảo như thế chim đi thi thì mới giữ được sức ạ, vì thấy mấy bác toàn pót những e chơi cánh như chém chả
mong các bác chỉ giáo
<------ Bổ sung bài viết ------->
mà tại sao chim đi dợt để gần lồng nó lại đánh nhau nhỉ, có phải do đấu giọng thua ko ạ

Ðề: chào mào ít chơi cánh

lên cho cao thủ vào giúp bác chủ nào

chơi cánh hay ko chơi canh, chơi kiểu nhấp, cánh bướm cánh tiên, cánh ruồi, chơi nhấp 1 cánh hay nhấp 2 cánh .....

đấy đều là do bản chất của con chim, nó kiểu như là tập tính di truyền của con chim.

Con người có ng nọ người kia, con chim cũng vậy, ko bắt con chim nào cũng chơi cánh dc, dĩ nhiên con chơi cánh sẽ đẹp hơn nhưng chơi nhiều quá cũng ko tốt và chỉ đẹp nếu con đáy ít mỏ thì ko hoàn thiện lắm,

bạn đừng buồn nếu con chim của bạn ra giàn chơi đều, sàng cầu ra mỏ đều thì ok rồi, bản chất nó ko chơi cánh thì ko bắt nó chơi dc đâu bạn à

thân

chim của m mới xong lông, chưa căng lửa, nó có ảnh hưởng gì đến độ chơi cánh của nó ko, nếu khi căng lửa thì chơi cánh có nhiều hơn k
thanks ae đã chia sẻ nhé

chim của m mới xong lông, chưa căng lửa, nó có ảnh hưởng gì đến độ chơi cánh của nó ko, nếu khi căng lửa thì chơi cánh có nhiều hơn k
thanks ae đã chia sẻ nhé

có chứ, chim chưa căng nó sẽ chơi ít đi, khi con chim có lửa nó sẽ thể hiện hết nc chơi của con chim, từ phong cách đấu đến giọng, con chim chưa có lửa thì nc chơi nó sẽ ko bằng, cánh vẫn đi nhưng ít và ko nhiều.

để có 1 chú cm với nết chơi cánh đẹp, sàng sê và đều mỏ quả là khó, rất dễ bị khuyết đi 1 điểm nào đấy. các cuộc thi bây giờ yêu cầu cao về mỏ phải ra đều, nc chơi đẹp mà ko có mỏ thì rất khó vào sâu.

thanks nhé, hôm chủ nhật vừa rồi, có lên HC nhưng lại quên bố dt ở nhà
chả biết số mà gọi cho ông
hôm đó tôi về sớm vì con chim nó chơi ko nhiệt lắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến