Chào mào kêu uýt wiu ?

ly_syaoran_kun

Thành Viên
Điểm
16
Chào mào kêu uýt iu cả ngày . . . liệu có phải cái . nó kêu uýt iu uýt iu . . . >.< Rõ ràng lúc mua đã xem lưỡi đếm lông xem tách đỏ z mà . . . hix

Ðề: Chào mào kêu uýt wiu ?

Đếm đuôi + lưỡi có đóm đen cũng chưa chắc là trống, phải nghe giọng,con của bạn chắc là em gái rồi

chưa chắc đâu biết đâu là chim đực nhưng nó gọi ý mà

Chim đực mà có dọng gọi (dọng mái) thì cũng phóng sinh bạn à. Nếu nhà nuôi nhiều các em khác còn học dọng thì cũng toi công

khéo lại trung mang các bác ah ^^

bác cứ làm cái clip lên phán cho dễ ạ

Chim non nuôi làm gì bác ơi vất vả mà kết quả hok ăn thua đâu :D

cám ơn thông tin chia sẽ của bạn

Vậy e của bác nhất định là mái ....................

chim mái rồi anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

chim mua ở đâu vậy bác...nếu mua lồng tập chung thì chịu rồi

Chim non lên hay bị lỗi thế này lắm, mình có 1 con trống mà hót thành bê đê mất rồi, được cái dạn người, phóng sinh thì sợ không biết đường kiếm ăn nên cứ để nuôi vậy cho hay, được cái búng cánh thôi rồi

Thôi nuối chim mái cũng được hót quít ciu cho nó vui cửa vui nhà :))

Cũng chưa chắc, bác cứ chăm, 1 tháng mà chưa ra giọng thì phóng sinh bác à

Chào mào kêu uýt iu cả ngày . . . liệu có phải cái . nó kêu uýt iu uýt iu . . . >.< Rõ ràng lúc mua đã xem lưỡi đếm lông xem tách đỏ z mà . . . hix
Mái rồi bác ạ. Thả ra cho e nó sinh sản mùa sau.

Chim đó gọi là mái cave bác ơi ^^ thả póng sinh thôi

chưa chắc mái dâu ạ.em bẫy đấu đc con rừng đi đôi hẳn hoi mà về nó vẫn thấy wic wiu đó thôi.đâu cứ phải chim nuôi non mới học giọng thế.thế nên em nghĩ wic wiu bị coi là tật lỗi thì kg phải

còn mà trắng mới lên tách đỏ hót quýt quýt và wiu wiu rất to giọng chuông thì sao . Mang ra ngoài thì ru ru rư rư rư rư rư

Không hẳn là chim mái đâu, mình cũng có mấy chú chim đực 100% nhưng thỉnh thoảng vẫn hót quích qiu, mình nghĩ đây là giọng gọi mái giọng bản năng của chim thôi. Bạn để ý xem chim của bạn có hót chuyện không nhé, nếu hót chuyện hoặc khi hót giong hót dài và đảo giọng được thì không phải chim mái nhé! Nhưng khả năng là mái là rất cao đấy, không hẳn là cứ lông đuôi nhiều và lưỡi đốm nhiều và giáng to cao thì là đực đâu nhé! Kết luận lại là cứ đảo giọng được và hót chuyện là đực 100%

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Theo em nghĩ chào mào của bác hót giọng gọi. Kiểu như chim tơ nuôi lên 1 mình không có chim già học giọng nên nó chỉ hót như thế là chủ yếu, ít hót giọng khác. Nó đã hót nhiều huýt hìu như thế thì cả đời nó hót như thế. Hôm trước em cũng bắt được 1 con như thế, sau mang đổi chòe lửa rồi :D!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên