Chào mào không chịu sang lồng tắm?

leomessi24197

Thành Viên
Điểm
6
Các bác cho em hỏi có cách nào để chào mào sang lồng tắm không, chứ dồn nó sang mà lao vào lồng sót lắm, mà cho em hỏi thêm là nếu bị lộn hay ngoái thì có ảnh hưởng gì không ạ, bình thường mình không làm gì nó hoảng sợ thì nó không lộn và ngoái, thế lâu ngày nó có hết được tật không ạ?

Ðề: Chào mào không chịu sang lồng tắm?

quá đơn giản thông cửa lồng bỏ đi núp xem là n qua ah e có con chào mào nghệ nà cũng làm cách này lúc bắt về đợi 1 tháng cho n quen mình lại gần n k bay từa lưa xong mới thông lồng bỏ đi vài lần cho n quen mình lại gần mà n vẫn chui qua lồng tắm là ok nhanh tay đóng cửa lồng tắm và vs lồng kia. Nói chung rất là dễ vì n rất thích tắm.
Bị lộn ngoái là tật xấu của chim xem n hót mà n cứ lộn ngoái hoài rất chán. Mà tùy ng bữa ra 9 đào gặp 3 kia thích nuôi chim độc ổng nói nhà ổng có con cm đi trên nóc lồng như ng nhện @@! đứng trả giá 1 con chim rất lạ (ổng nói cm đà lạt con này ngắn hơn cm thường to bản hơn mào k dài bằng e mới thấy lần đầu)

cuối cùng con cm nhà mình đã chịu tắm. mất 2 tuần liềnooit biết mi ko phụ lòng tao mà. hehee

lồng tắm và lồng nuôi cửa to tí là lùa dễ không ý mà. k hiểu sao số e nuôi rất nhiều chào mào rồi. h cũng còn gần 2 chục mà con nào cũng gần như về nhà 1 2 hôm tự tắm. bác cứ kiên trì tí nhé. nó k tắm m phụn ít nc vào ng nó sẽ tăm.

lồng tắm và lồng nuôi cửa to tí là lùa dễ không ý mà. k hiểu sao số e nuôi rất nhiều chào mào rồi. h cũng còn gần 2 chục mà con nào cũng gần như về nhà 1 2 hôm tự tắm. bác cứ kiên trì tí nhé. nó k tắm m phụn ít nc vào ng nó sẽ tăm.

Em sợ phụt nước vào người thì làm nó hoảng thôi.

mình cũng nuôi nhiều nhưng phần đa là tự sang lồng và tắm. chỉ cóa 1 con rất thích tắm nhưng k biết tự sang lồng tắm bao giờ toàn phải đuổi .. nản. đứng ở cửa 2 lồng lại nhảy về thế mới tức. hi vọng con của bạn k giống như vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên