Chào mào má trắng đầu tay của mình mong mọi người góp ý

sinphp

Thành viên Mới
Điểm
1
Mọi người xem con má trắng của mình ntn trống hay mái tại vì em còn non lắm chưa có giọng ji` hết á nó hót đc vài âm à mấy bạn có bek ở vùng nào không

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=GbfYaPXu2RY&feature=youtu.be[/YOUTB]​

Ðề: Chào mào má trắng đầu tay của mình mong mọi người góp ý

theo ý kiến của mình là đực
mình cũng có 1 em y như này cũng là đực đang bắt đầu phớt má hồng
thỉnh thoảng cũng chuyện rồi

mấy e này tuyệt đối đừng huýt sáo hay để các loại chim hót khác gần nó, học giọng nhanh lắm. Có chim thầy giọng hay ép cho e nó học giọng đi bác à

mấy e này tuyệt đối đừng huýt sáo hay để các loại chim hót khác gần nó, học giọng nhanh lắm. Có chim thầy giọng hay ép cho e nó học giọng đi bác à

chết thật có 1 em thế này mà nhà có con chòe than nó rít suốt ngày hix giờ phải cho cách ly đi à các bác :(

chết thật có 1 em thế này mà nhà có con chòe than nó rít suốt ngày hix giờ phải cho cách ly đi à các bác :(

bác đã nghe chào mào chơi giọng họa mi hay huýt sáo nhưng người chưa. Đó là chim má trắng hoặc chim non nuôi lên đó (má trắng có ưu điểm nhanh dạn, mau thuần. Nhược điểm dễ bắt trước giọng nếu ko có chim thầy ép hay học giọng)

em này đáng để nuôi đấy, tuy nhiên bạn phải chú ý rèn luyện em nó, cho đi học giọng nếu nhà ko có chim già thì đem gửi

tks mấy bác hihi chim em suốt ngày chuyện suốt thôi àh mà chưa ra đc giong ji` hết hix em toàn cho nó nghe file thoy àh mong là nó bắt trc đc

tks mấy bác hihi chim em suốt ngày chuyện suốt thôi àh mà chưa ra đc giong ji` hết hix em toàn cho nó nghe file thoy àh mong là nó bắt trc đc

giống chú của mình quá,chưa thấy giọng gì mà điếc tai cả ngày,mẫy nữa về quê kiếm 1 em nữa cho 2 con chém nhau

giống chú của mình quá,chưa thấy giọng gì mà điếc tai cả ngày,mẫy nữa về quê kiếm 1 em nữa cho 2 con chém nhau

ban cho nó nghe file hay chim thầy

bác đã nghe chào mào chơi giọng họa mi hay huýt sáo nhưng người chưa. Đó là chim má trắng hoặc chim non nuôi lên đó (má trắng có ưu điểm nhanh dạn, mau thuần. Nhược điểm dễ bắt trước giọng nếu ko có chim thầy ép hay học giọng)

mới nghe hôm qua khi thằng em vác con già 6 năm lồng đến :D
nhà không nuôi khướu mà tự rưng nghe giọng khướu mới chết chứ hóa ra em nó cũng từ non lên :D chán hẳn kêu xách về và sáng nay cũng phi tang em chòe than rồi :D giờ nhà chỉ toàn CM khổ cái 3 em mộc đều nhát chưa em nào dám ti toe khi gần người nên giờ có khi xoay qua chơi hạ sách cho em nó ép giọng = file mp3 thôi :(

mới nghe hôm qua khi thằng em vác con già 6 năm lồng đến :D
nhà không nuôi khướu mà tự rưng nghe giọng khướu mới chết chứ hóa ra em nó cũng từ non lên :D chán hẳn kêu xách về và sáng nay cũng phi tang em chòe than rồi :D giờ nhà chỉ toàn CM khổ cái 3 em mộc đều nhát chưa em nào dám ti toe khi gần người nên giờ có khi xoay qua chơi hạ sách cho em nó ép giọng = file mp3 thôi :(

bạn cho chim của bạn nghe file nào á có thể chia sẻ cho mình bek đc hok mình toàn cho nó nghe mấy file tren mp3.zing.vn hok bek ổn hok :(

uppppp fátttttttttttttttttttttttttt

Muốn biết đực. cái thì buổi tối bật đèn ngủ cho em nó rồi rình xem nó có chuyện ko? nó chuyện thì là đực, còn ko chuyện thì chưa biết^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên